Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

||||| +++เตือนสาวๆหนุ่มๆห้องแป้ง.......เราโดนแม่ค้าPRE-ORDER(การฝากซื้อของ)โกง โดนกันเป็นสิบคน ค่าเสียหายหลายT_T

***รายละเอียดเยอะมากๆ  
    ใครเชี่ยวชาญเรื่องข้อห้ามในการตั้งกระทู้ช่วยแจกเบอร์หลังไมค์มาหน่อยนะคะ  

เนื่องจากเป็นกำลังอยู่ในช่วยแจ้งความ  และอาจจะถูกจัดอยู่ในคดีอาญาเนื่องจากเป็นการฉ้อโกงคนจำนวนมาก  
    มีรายละเอียดการสืบเยอะ  ไม่รู้ว่าอะไรลงได้บ้าง

อยากลงรายละเอียดให้มากที่สุดเพื่อประโยชน์ของห้องนี้นะจ๊ะ***

เรื่องย่อ(เดี๋ยวรู้กฏแล้วจะมาเล่าแบบเต็มๆนะคะ)

คือที่เวบหนึ่ง ที่เป็นที่ชุมชนคล้ายที่ห้องแป้ง  แต่จะเป็นการแลกเปลี่ยนเครื่องสำอางค์  และการซื้อขาย
     เรื่องการPre order การฝากซื้อโดยเลือกจากของที่ขายอยู่ที่ประเทศนั้นโดยตรง  โอนเงินก่อน  และนัดรับของทีหลัง   ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะเป็นแอร์  หรือคนที่ไปต่างประเทศอยู่ก่อนแล้ว  มารับฝากซื้อ
     โดยราคาส่วนมากจะอยู่ที่ 35 บาทขึ้นสำหรับที่เกาหลีนะคะ   บางคนก็คิดเป็น100   แต่มันก็มีรายละเอียดปลีกย่อย ของแต่ละเจ้าก็ต่างกันไป

ซึ่งรายที่โกง  เค้ารับPreที่ราคา 20 บาท  ถ้าซื้อ20ชิ้นคิดชิ้นละ 10 บาท
     ซึ่งราคาที่ล่อใจขนาดนี้ทำให้มีคนที่ซื้อกันเยอะมาก

แต่เราซื้อแค่ทินส์กับเบส รวม 440 บาท  
    (เพราะไม่รู้จะซื้ออะไรแล้ว  หลังจากที่ขนซื้อมาเยอะ  เหอๆ เดชะบุญ)
     ซึ่งตอนที่โทรไปเค้าก็โน้มน้าวว่า "2 ชิ้นเองหรอ?"  เราก็ไม่สนใจค่ะ  ไม่สนว่ามันถูกอะไรมากขนาดนั้น   แค่เจ้านี้กลับเร็วกว่าคนอื่นๆก็เลยสั่ง  
     จริงๆแล้วราคาประมาณ20บาทเนี่ยก็มีคนที่เค้ารับนะ  แต่เริ่มต้น 30   สั่งเยอะ20  แต่มันนานน่ะ(คงเข้าใจอารมณ์อยากใช้นะคะ)

สรุปๆ  ว่ามาตอนหลังก็ปิดเครื่องหนีไป  และบัตรประจำตัวก็ใช้ของคนอื่นมาสวมรอย
     ตอนนี้กำลังแจ้งความที่กองปรามครับ

ค่าเสียหายเบื้องต้น ประมาณ10คน  เกือบ 70,000 บาท  
     ยังไม่รวมทุกคนนะคะ

ด้านรายละเอียดรอ  ถามหลังไมค์  ก่อนนะคะ

จากคุณ : arlene - [ 12 ม.ค. 51 23:43:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom