Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความคิดเห็นเรื่องโดนมอมยาบนรถแท็กซี่คะ เพิ่งโดนมาเมื่อวานคะ

เมื่อวานไปทำงานนอกสถานที่มา พอเสร็จงานประมาณบ่าย3โมง ก็เดินมาเรียกรถแท็กซี่ตรงสี่แยกสีลม

เป็นรถแท็กซี่สีชมพู แต่จำยี่ห้อรถไม่ได้

ตอนขึ้นรถก็รีบโทรศัพท์หาแฟนบอกว่ากำลังนั่งรถแท็กซี่กลับบ้านนะ แฟนก็ยุ่งๆกับงานอยู่ก็เลยบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ

ตอนนั้นก็ยังไม่มีอะไร แต่พอหลังจากวางโทรศัพท์เราก็นั่งกดโทรศัพท์เล่น ไม่ได้คิดอะไรเลย และรถก็มาติดไฟแดงตรงเกือบถึง AUA ราชดำริ คนขับรถแท็กซี่ก็เอามือมาปรับแอร์ให้ ปรับทั้งแอร์ตรงกลางและแอร์ตรงฝั่งคนนั่งริมสุด

ตอนนั้นก็ เอ๊ะ ปรับทำไมไม่ได้ขอ และตอนนั้นฝนก็ตกนิดๆ ไม่ได้ร้อนอะไร ทำไมถึงปรับแอร์ให้พุ่งตรงมาด้านเรา

เราก็ยังนั่งแบบไม่ได้สนใจ แต่ก็แอบเหลือบมองและสังเกตคนขับ เห็นว่านั่งเคาะนิ้วกับพวงมาลัยรถแบบสบายใจ  

จากนั้นไม่นานเราก็เริ่มรู้สึก มึนๆ อื้อๆ มวนท้องแบจะคลื่นไส้ ใจเริ่มสั่น เราก็แบบว่า เฮ้ยเป็นไรเนี๊ยะ คิดไปเองรึป่าว ซักพักเริ่มหายใจไม่สะดวก เราก็กดกระจกรถให้เปิดลงครึ่งนึง แต่มันก็ยังไม่ดีขึ้น

เราก็กดเปิดกระจกจนสุด ตอนนั้นคนขับก็มองกระจกมองหลังแล้วก็ถามว่า เปิดทำไม เราก็บอกว่าเราเมารถ
    ตอนนั้นรีบเอาหน้ายื่นออกไปรับลมนอกรถแล้วก็รู้สึกดีขึ้น และหายใจสะดวกขึ้น

ในใจคิดว่าเราโดนมอมยาจริงๆหรือป่าว เพราะเคยอ่านแต่ใน forward mail ไม่คิดว่าจะมาเจอกับตัว ตอนแรกคิดว่าเราคิดไปเองรึป่าว หรือเมาแก็สที่รถแท็กซี่ใช้

แต่พอมาติดอยู่ตรงที่หน้า Central world ไม่มีลมพัดเข้าในรถแล้ว เราก็คิดว่าเปดหน้าต่างแบบนี้คงไม่เป็นไรแล้ว ก็เลย เอาหน้าเข้ามาในรถปกติ แต่ปรากฏว่ามัน เริ่มตัวชา ใจสั่น มือเย็นขึ้นมาอีก

ตอนนั้นไม่ได้สังเกตคนขับเลยว่าทำอะไรบ้างเพราะ เหมือนกันเรากำลังหาอากาศหายใจ และกำลังทำให้ตัวเองไม่ตัวชาไปกว่านี้แล้วหมดสติไป

เห็นว่ารถมันติดก็เลยคิดว่านั่งต่อไปไม่ไหวแล้วแน่ๆ เพราะมันจะเบลอๆลงทุกมี ก็เลยควานหยิบเงิน อยู่นานเพราะมือสั่นตัวชา แบบว่าเหมือนทำอะไรแล้วลอยๆไม่ค่อยรู้สึกตัว

พอได้เงินมาก็จะเปิดประตู แต่ก็ดันมีมอเตอร์ไซด์ขับมาเป็นทิวแถว ทำให้ลงไม่ได้ ตอนนั้นก็เลยฟอร์มหยิบมือถือขึ้นมาคุย ทำเป็นเพื่อนโทรมาแล้วบอกให้ไปเจอที่ platinum mall

ตอนนั้นก็เลยบอกคนขับไปว่า เปลี่ยนไป platinum คนขับก็ถามว่า อ้าว ตกลงไป platinum เหรอ

เราก็บอกว่า ใช่ ตอนนั้นรู้สึกว่าต้องรีบลงเท่านั้น ไม่งั้นตายแน่ๆ

ที่เล่ามาเหมือนกับว่าเราอยู่บนรถนานเลยใช่มั้ยคะ แต่ค่ารถ แค่ 40 บาทเอง ช่วงเวลามันแป๊บเดียวเองคะ แต่รู้สึกเหมือนมันนานมาก

** ที่สงสัยก็คือว่า ทำไมคนขับไม่ได้เมายาเหมือนกับเรา  ถ้าเราโดนเค้ามอมยาจริงๆ ไม่ได้คิดไปเอง

** แล้วถ้าเค้าใช้ยาประเภทนี้ ทำไมถึงหาซื้อกันได้ง่ายจัง เพราะจาก forward mail ก็มีหลายคนที่โดนกันเยอะ

**  เราที่โดนมากับตัวก็ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเราเองจริงๆ และเราก็นั่งคิดหาเหตผลว่าอะไรที่จะทำให้เรามีอาการแบบนั้นเกิดขึ้น ทั้งๆที่ เราไม่ได้มีอาการป่วยใดๆมาก่อนเลย

เพื่อนช่วยให้คำแนะนำหรือข้อคิดเห็นด้วยนะคะ เพราะถ้ามันมีโอกาสที่คนขับรถแท็กซี่จะนำยา ประเภทที่สามารถมอมผู้โดยสารได้ ก็อันตรายนะคะ น่าจะมีผู้ที่เกี่ยวข้องเข้ามารับผิดชอบบ้าง

***ขอขอบคุณทุกคนมากนะคะ ยังไงก็เอาทะเบียนออกแล้วตามที่เพื่อนๆให้คำแนะนำคะ ใช่หรือไม่ใช่ยังไง ก็ขอให้ระวังตัวไว้ละกันนะคะ

เพราะถ้าไม่ใช่แล้วเกิดจากการเมาแก๊สแท็กซี่ ก็ไม่เป็นไร
    แต่ถ้าเป็นอย่างอื่น อย่าทนนั่งพิสูจน์ดีกว่าจริงมั้ยคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 51 11:29:05

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 51 11:25:38

จากคุณ : classicpooh - [ 15 ม.ค. 51 15:06:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom