Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้ไม่ซอยผมที่ "Tomotomo" มาแล้วคะ.....

วันนี้ไปซอยผมที่ร้าน Tomotomo มาคะ ผลคือ...

หลงทาง
    =====
    กว่าจะหาร้านได้..เฮ้อ..คือ มีกระทู้หนึ่งเขาบอกว่าอยู่อ่อนนุช 77/1 เราก็นึกว่า "ซอยอ่อนนุช 77/1" เราจึงขับรถไปสุดทางที่อ่อนนุช 65 ไกลมากๆ ถัดจากนั้นก็เป็นซอยลาดกระบัง 1 เลย (ไม่พบซอยอ่อนนุช 77/1) เราเลยโทรถามที่ร้าน เขาบอกว่าอยู่หลังคาร์ฟูอ่อนนุช ถ้างั้น..ก็ต้องเป็น "ซอยสุขุมวิท 77/1" คะ ไม่ใช่ "อ่อนนุช 77/1" เราจึงบึ่งรถกลับมาหลายกิโลเลยคะ...เซ็งจิต เกือบเปลี่ยนใจซะแล้ว

ผมสวย
    ====
    ผมเราหยิกธรรมชาติแล้วดัดแกนเล็กอยู่ก่อนแล้ว กะว่าจะไปซอยให้เป็นรูปเป็นทรง กำจัดหัวบาน ช่างเขาซอยออกมาได้ดั่งใจเลยคะ คือไม่บางมาก และไม่หนาเกินไป ดูกลมกลืนไม่ฟู ดูช่างละเอียดละออดี พูดจานิ่มนวลน่ารัก สมกับที่ห้องนี้แนะนำ.... ร้านก็เล็กๆ สะอาด น่านั่งคะ น้อยคนที่จะซอยผมได้ดั่งใจเรา เพราะสภาพผมเราไม่ค่อยดี เราเอาแบบผมที่ต้องการไปให้เขาดู เขาก็พิจารณากับสภาพผมเราแล้วก็ดัดแปลงนิดหน่อย ไม่ตามทีเดียว ช่างบอกว่าถ้าซอยตามนี้เลย ผมเราจะฟูคะ ถ้าเป็นร้านอื่น ก็หั่นๆ จบๆกันไป ...แล้วเราก็ถามว่าจะดัดลอนใหญ่ได้ไหมจะได้เหมือนนางแบบในภาพ ปกติถ้าเป็นร้านอื่นเขาจะบอกว่า "ได้คะน้อง ได้คะ" แล้วดัดให้เลยเพราะอยากได้ตังค์ แต่เขาบอกว่าผมเราดัดแล้วจะไม่สวยคะ เพราะผมเราจะมีลอนถี่ๆที่เป็นหยิกธรรมชาติอยู่แล้ว หากดัดลอนใหญ่มันก็จะเป็นลอนใหญ่ก็จริง แต่ภายในลอนใหญ่ก็จะมีลอนเล็กๆๆ หยิกๆๆอยู่ นึกภาพออกไหมคะ มันก็จะไม่สวย เราก็เลยไม่ได้เสียตังดัดคะ เป็นความรู้ของเราด้วยว่าลอนใหญ่เราหมดสิทธิ์แล้วคะ ก็คงต้องเป็นลอนเล็กต่อไป ต้องเจียมตัวว่าตามแฟชั่นมากไม่ได้ จึงเขียนมาเล่าให้ฟังคะ

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 51 20:33:38

จากคุณ : moselle - [ 16 ม.ค. 51 20:29:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom