Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*************มาโชว์กันหน่อยเร็วว่าสูตรบำรุงผิวจากธรรมชาติที่คุณทำแล้วคิดว่าดี+ง่าย****************

ก็อยากให้สาวเรามาลองแชร์สูตรบำรุงผิวนะหล่ะคะ
    เราเริ่มก่อนเลยแล้วกันของเรานะ
    เอาโยเกิร์ตรสธรรมชาติ1ช้อนโต๊ะ+ยีสต์ผง1ช้อนชา(ซื้อได้ตามsuper marketทั่วไปนะยีสต์เป็นขวดๆที่ใช้ใส่ขนมนะหล่ะ)
    เอา2อย่างนี้มาประสมกันให้เป็นเนื้อเดียวกันดีแล้วก็เอามาพอกหน้าไว้(พอกทั้งหน้าจิงๆตาก็ไม่เว้น)
    แล้วรอจนแห้งนะคะหรืออาจทิ้งไว้จนเช้าก็ได้
    ละก็ล้างออกด้วยน้ำเปล่า
    สูตรนี้นะจะช่วยเพิ่มoxygenให้ผิวทำให้ผิวหน้าดูอ่อนเยาว์
    อย่าลืมทดสอบว่าแพ้รึไม่ก่อนนะคะ

จากคุณ : kjg1412 - [ 17 ม.ค. 51 11:10:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom