Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ในนามของผู้ป่วย ลมชักคนหนึ่ง ขอบคุณสาวๆห้องนี้ค่ะ

เฝ้าบอร์ดนี้มานานพอสมควรแล้วค่ะ แต่ยังไม่เคยสมัครสามชิก  และวันนึงที่ตัดสินใจ เขียนเรื่องของตัวเอง

สาเหตุที่เขียน มาจาก สิ่งนี้ค่ะ

EVENT ประมูลการกุศลเบอร์มือถือ | ประมูลการกุศลเครื่องสำอาง สนับสนุนโครงการรักษาผู้ป่วยโรคลมชักครบวงจรฯ ณ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาด

เพราะได้เห็น   น้ำจิตน้ำใจ ของสาวๆค่ะ

หลายคนอาจไม่รู้ว่า โรคลมชักเป็นยังไง  อาจไม่ทราบถึงอาการและผลที่ตามมาของโรคนี้ ก็เลยนำเรื่องจริงของตัวเอง มาบอกให้ สาวๆหนุ่มๆ ห้องนี้ทราบว่า สิงที่คุณทำ  แม้จะไม่ยิ่งใหญ่มากมาย  แต่ขอให้ ทราบว่า

ขณะที่  มณีพิมพ์อยู่ขณะนี้  น้ำตา ดิฉันกำลังไหลค่ะ

เพราะปลื้มแทน ผู้ป่วย ที่สาวๆ ส่งกำลังใจไปให้ ด้วยกิจกรรมเล็กๆนี้ค่ะ

สิ่งเล็กๆ ที่คุณๆทำ  อาจเพราะ ความสนุก  แต่ ป้ามณี คิดว่า มันสะท้อน ให้เห็น จิตใจของ น้องๆ  ด้วยค่ะ
    ยิ่งถ้าน้องๆ  ได้เห็น ผู้ป่วยโรคนี้  ตามศูนย์ โรคลมชัก เช่นที่ รพ จุฬา จะ ทราบค่ะว่า  เค้าต้องการกำลังใจ  บางคนเป็นหนักกว่า มณีมาก   ส่วนใหญ่ อาจไม่มีเงิน ค่าผ่าตัด( บางกรณี ผู้ป่วยโรคนี้ต้องผ่า ค่ะ)

ทุกคนจะทราบว่า  สิ่งที่คุณทำนั้น  เป็นทำลังใจที่สำคัญเลยทีเดียว

เริ่มเลยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 51 15:54:30

จากคุณ : ยุคลาศัย - [ 18 ม.ค. 51 15:38:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom