Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ในที่สุดก็ซื้อซักที่กับ....แป้งlunasol.....

เมื่อวานตัดสินใจซื้อแป้ง lunasol มาใช้กะเค้าซักที ตัดสินใจอยู่นานว่าจะซื้อของ chanel หรือ luna ดี ปรากฏว่าเรายังไม่ได้ไปลองของ chanel เลย ไป luna ก่อนพอ ba ลองให้เราก็ซื้อเลย เนียนมากค่ะ ba ลองให้เราสองแบบ แบบแรกคือหน้าซีกหนึ่งลงรองพื้นแบบลิควิดแล้วทับด้วยแป้งผสมรองพื้น ส่วนอีกซีกหนึ่งลงแป้งอยางเดียว ผลที่ออกมาคือ เนียนมากค่ะ แม่ไม่ทารองพื้นก็เนียน ยิ่งข้างที่ทารองพื้นยิ่งเนียนเด้งสุดๆไปเลยค่ะ จริงๆนะคะ นี่ขนาดไม่ได้ลงเบสนะคะ ไม่เสียดายเงินจริงๆค่ะ แต่เราอยากได้รองพื้นด้วยเหมือนกันแต่งบประมาณไม่พอ แต่เดือนหน้าไม่พลาดแน่ค่ะ เราประหยัดเงินโดยที่เราไม่ซื้อตลับของเค้าอ่ะค่ะตลับของเค้าราคาตั้ง 700 เราไปซื้อตลับของ kate ที่เป็นสีดำใส่เอาอ่ะค่ะราคาแค 250 เองประหยัดไปได้ตั้งเยอะ ตอนที่เค้าแต่หน้าให้เราเสร็จเราก็ยังไม่ได้ล้างหน้ายันห้าทุ่มเลยค่ะ เราจะลองเทสดูว่าเปลี่ยนสีไม๊ระหว่างนั้นเราก็เหงื่อออกด้วยนะ ปรากฏว่าเนียน ผ่อง เด้ง ไม่ลอก หน้าไม่ดำเหมือนโดนของ เลยค่ะ ยิ่งด่านที่ลงรองพื้นนะ เด้งมากค่ะ คิดแล้วก็รีบอยากไปซื้อลองพื้นเร็วๆๆจังเลย แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาแบบลิควิด หรือแบบครีม ยังงงๆอยู่ใครเคยใช้ทั้งสองแบบก็ช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ ขอบคูณมากค่ะ

จากคุณ : Ohh Noo - [ 19 ม.ค. 51 08:24:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom