Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ภาค 2 เตรียมตัวไปหาหมอคลีนิคผิวหนังนอกเวลารพ.รามา ตอนกลับมาแร้วค่ะ{แตกประเด็นจาก Q6282178}

วานนี้หลังจากทำงานที่ยุ่งมากกกกกก จากเดิมนัดไว้ 17.30 โทรไปขอเลี่อนเป็น 18.00 พยาบาลก็บอกว่าให้รีบมานะคะ เราก้อบอกว่าได้ค่ะ 17.45 รีบเก็บข้าวของเกือยไม่ทันงานไม่เสร็จดีเลย แต่ก้อรีบออกเพระเด่วไม่ทันหมอ  ไปถึง18.10 น. ไปยื่นบัตรคิวรอประมาณ 10 นาที พยาบาลก็เรียกไปเตรียมเข้าคิวตรวจกับหมอ พอไปถึงในห้องมีคนรอประมาณ 12 คน มีห้องตรวจหลายห้องเลยค่ะ สภาพก็โอเคนะ สะดวกสบายดี มีนิตยสารให้อ่านรอ

ประมาณ ครั้งชม. พยาบาลก็เรียกไปพบหมอ ของเราพบกับหมอสมนึกนะคะ หมอมาถึงเราก้อบอกว่า

เรา - หมอค่ะจะมารักษารูขุมขนค่ะ
    หมอ-จะมาเลเซอร์ใช่มั๊ยครับ
    เรา-ใช่ค่ะ แบบรูขุมขนกว้างนะคะ
    หมอจับๆหน้า เอาแค่ช่วงจมูกก้อ 4000 ต่อครั้ง เป็นแบบวีบีมนะ แต่ระยะของแสงจะน้อย(ประมาณ 500 กว่าหรือไรจำไม่ได้อ่ะค่ะ)แถ้ยิงสมูทบีมจะได้ลึกกว่าและรักษาหน้าได้ดีกว่า แต่ที่รามาไม่มีนะ ถ้าไปรักษาข้างนอกก้อจะมีเครื่องนี้นะครับ ราคาเท่ากัน ทำประมาณ 4-6 ครั้ง ซึ่งข้าวนอกจะคิดเป็นคอสร์แบบ4แถม 1 หรือ 3 แถม 4

เร า- คุณหมอรักษาข้างนอกหือป่าวค่ะ

หมอ - หมอไปทำนอกเวลาที่นี่.... ยังไงก็ลองไปดูถ้าหมอไม่เข้าก็ลองถามหมออื่นดูได้

เราก้อถามหมอทุกเรือง บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สรุป ของรพ.รามาราคาแพงพอกับข้างนอก และหมอก้อทำงานอยู่ข้างนอกด้วย แต่หากจะราคาถูกก็ต้องคลีนิคในเวลา แอบเซ็ง คิดว่าจะเจอของดีราถูก

จากคุณ : โดราเคน - [ 1 ก.พ. 51 13:29:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom