Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มือใหม่หัดเขียนอายไลเนอร์อ่ะค่ะ รบกวนถามนึดนึง สงสัยอย่างแรงงงงง...

แบบว่าเรากะลังหัดลากเส้นเขียนอายไลเนอร์อ่ะค่ะ เครื่องมือฝึกปฏิบัติ คือตัวจิ้มจุ่ม ของ in2it  ก็โอเคดีน่ะค่ะ เขียนง่าย แต่ที่เป็นปัญหาคือเสต็ปในการเขียนเราจะเขียนหลังจากที่เราทาอายแชโดว์เสร็จ ก็ดัดขนตาแล้วกรีด eyeliner ทีนี้ ขนตามันเกะกะอ่ะค่ะ (ขนาดขนตามีน้อยนิดแล้วน่ะ) มันทำให้เวลาเขียนมันสะดุดอ่ะค่ะ เส้นที่เรากรีดก็จะขรุขระ ไม่เนี๊ยบเลย

ทีนี้เราก็มาปัดมาสคาร่าต่อ โห มันปัดไม่ขึ้นเลยค่ะ เพราะขนตาติด eyeliner เป็นก้อน ก้อน อ่ะ เฮ้อ ปัดไงก็ไม่สวย ขนตาก็ตก ไม่เด้ง สั้น สั้น ไปเลย ไม่รู้วิธีแก้อะค่ะ เราจะทำไงดีหนอ หรือเราทำผิดอ่ะค่ะ

รบกวนสาว สาว ช่วยชี้ทางสว่างให้หน่อยน่ะค๊า ขอบคุณค่า

จากคุณ : ZaxZoPhone. - [ 5 ก.พ. 51 11:39:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom