Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::Before & After:: ตอน อึ่งอ่างจะแปลงร่างเป็นน้องดำYaMamBa

สืบเนื่องว่าปีใหม่นี้ เราเกิดคิดอยากทำอะไรใหม่ๆบ้าง
    ก็เลยนั่งคิดๆๆ คิดไปคิดมาปรากฎว่าไม่รู้จะทำอะไรดี
    เพราะอะไรที่เก่าๆมันก็ยังค้างๆคาๆ assignmentก็ไม่เสร็จ
    พรีเซ้นก็เยอะ ไหนจะ group project อีก โอยตายๆๆๆๆ
    ก็เลยลุกขึ้น ไปส่องกระจกดูหนังหน้าตัวเอง
    หันซ้าย หันขวา แล้วก็พบว่า....

ต๊ายยยย นี่ชั้นทำไมช่างเหมือนซิ้มขายปลาซาบะเยี่ยงนี้
    ไม่น่าเลยเรา ยังเป็นสาวเป็นแส้ ปล่อยตัวเองงี้ได้ไง
    ไม่ยอมมมมมมมม...........

ว่าแล้วก็เกิด ไอเดีย ปฎิบัติการแปลงโฉมตัวเองซะเลย
    งานนี้เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นรูตรูดเลยทีเดียวค่า.....

:: ปฎิบัติการน้องดำ ยามัมบะ::

ถ้าใครอ่านหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่นบ่อยๆ
    ก็จะคงคุ้นๆกับคำๆนี้นะคะ

ยามัมบะ ก้คือเด็กสาวที่ชอบรองพื้นสีดำๆ
    ติดขนตาหนาๆ เว่อๆ ทั้งบนและล่าง
    ขนาดว่าถ้ายังไม่ยาวเท่าขบวนรถไฟ ชินคังเซน
    ชั้นก้จะต่อให้มันยาวไปอีกเรื่อยๆนะยะ

ส่วนการลงไฮไลท์ สาวยามัมบะก็ต้องสุดๆค่ะ
    เพราะเจ๊จะเล่นเอาอะไรไม่รุ้สีขาวราว ลิขวิดเปเปอร์
    มาลากกก ตั้งแต่สันยันปลายจมูก เอาให้รุ้กันทั่ว
    ปฐพีกันไปเลยว่า "ชั้นมีดั้งนะยะ"

แล้วก็อีกอย่างที่ขาดไม่ได้คือปากค่ะ
    สาวยามัมบะก็จะชอบเน้นสีนู๊ดๆ ดูคลาสสิค
    แต่ไอ้คลาสสิคของเค้ากับของเรานี่
    มันไม่เหมือนกันนะคะ คือของเราอาจจะใช้
    ลิปคอนซีลเลอร์ลง แล้วตามด้วยกลอสนู๊ดๆ

แต่สาวยามัมบะ เธอไม่ค่ะ ปากของพวกเธอจะต้องโบก
    ด้วยสิ่งที่มีลักษณะคล้ายๆกับลิขวิดเปเปอร์ ไม่รุ้ว่า
    อันเดียวกับที่ใช้ไฮไลท์สันจมูกรึเปล่านะคะ
    แต่คือสีเดียวกันเลยค่ะ

ส่วนการแต่งตัว เจ๊แกจะเน้นสีที่ฉูดฉาดตัดกับสีผิวเป้นหลัก
    โดยมากมักจะมีดอกชบามาคล้องคอ เอาให้ได้ฟีล
    เหมือนอยุ่ฮาวายยังไงยังงั้นอ่ะค่ะ

เหอะๆๆ เราพูดมากไปป่าวอ่ะ...เอาเป็นว่า
    เพื่อความชัดเจนในรายละเอียด ก็ขอเชิญทุกคน
    ดูรูปประกอบคำบรรยายได้เลยนะคะ

enjoy แล้วก็ สวัสดีปีใหม่ค่ะ

จากคุณ : Yu!eZ - [ 8 ก.พ. 51 00:40:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom