Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คำว่า inner เนี่ย ใช้กันเฉพาะในห้องนี้หรือเปล่าคะ

คือแบบว่าสงสัยมากๆ เวลาไปซื้ออายไลนเนอร์  พอถามบีเอเค้าว่าเขียน inner ได้มั้ยคะ  เอ่อ บีเอทุกคนจะทำหน้างงๆ ก่ง ก๊งกันไปเลย  แล้วก็ถามกลับมาว่าอะไรนะคะ  อินอะไรนะคะ  คืออะไรคะ  ประมาณนี้
    เราเลยพลอย งง ไปด้วยว่า ตกลงเค้าใช้กันเฉพาะในห้องนี้เหรอคะ  แบบว่าเป็นศัพท์เฉพาะกลุ่มเหรอ  คนข้างนอกเค้าถึงไม่รู้จักกัน

ล่าสุดไปซื้อของลอรีอัล  นอกจากบีเอจะ งง แล้ว  พอเราอธิบายเสร็จว่า inner คืออะไร  บีเอตอบกลับมาอีกว่า เขียนข้างนอกก็พอค่ะ อย่าเขียนข้างในเลย มันอันตราย  

เลยจะแวะมาถามสาวๆ ในห้องนี้ให้หายข้องใจหน่อย  ว่าตกลงคำนี้ใช้กันแค่ในห้องโต๊ะฯ หรือว่าเป็นศัพท์เบสิคสำหรับการแต่งหน้าทั่วไปคะ

จากคุณ : หัวใจสีชมพู - [ 11 ก.พ. 51 16:38:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom