Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=== มีของดีมิสทีนมาบอกต่อ เพิ่งซื้อใช้ค่ะ (เครื่องสำอาง)

เพิ่งซื้อ

1. ที่เขียนตา(eyeliner)เป็นประกายระยิบระยับ ชื่อ sparkle ค่ะ  เขียนมาได้หลายวันแล้ว  

ข้อดี  ถูกมาก(ในแคตตาลอค 79 บาท ยังลดอยู่)  เขียนเช้า(หลังทาแป้งเรียบร้อยแล้วนะคะ) ติดทนนานทั้งวันถึงค่ำ  ทนจริงๆ(ทำงานในห้องแอร์ค่ะแต่ก็มีเดินไปกินข้าวข้างนอกไกลๆ มีเหงื่อเล็กน้อย-ปานกลาง)

มีสี่สีให้เลือก  สีเงิน สีทอง(แต่เหมือนเหลือง) สีชมพู และฟ้า

คิดว่าหลังจากหน่วยงานที่เราทำเลิกไว้ทุกข์  จะไปสอยสีชมพู ฟ้า และทองมาใช้ค่ะ  ที่ใช้สีเงินก็ชอบนะคะ  

สำหรับบางคนที่ไม่ชอบประกายวิ้งใหญ่ๆก็คงไม่ชอบแบบนี้ แต่เราชอบมากกกกกก

2. น้ำหอม แองเจลิก้า

อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ  เป็นน้ำหอมมิสทีนที่เราคิดว่าหอมแบบไม่ฉุนที่สุดตั้งแต่ดมมา  กลิ่นแนวมัสค์  ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นมัสค์ก็อย่าซื้อนะคะ

กลิ่นสบายจมูกคนฉีดและคนอยู่ใกล้  มีคนบอกว่าหอมดีค่ะ  ราคาไม่แพง  เราซื้อร้อยนิดๆเอง  ถ้าซื้อแบบกลิ่นมัสค์มียี่ห้อส่วนมากจะแพงกว่าค่ะ

แต่ตอนนี้ที่ปลื้มสุดคงเป็นข้อ 1 กรีดตาทุกวันเลย ^_^

จากคุณ : Mavachi - [ 15 ก.พ. 51 12:07:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom