CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แป้งฝุ่น La Mer กับแป้งฝุ่น Givenchy ตัวไหนใช้แล้วหน้าผ่องเด้งกว่ากันค่ะ

$65 : La Mer สี creme สิจ๊ะ เริ่ดไฮโซ (2 คน)
      $63 : Givenchy เบอร์ 2 ใช้แล้วหน้าผ่องเด้ง หรูกว่าตัวข้างบนอีก (3 คน)
      $32.5 : Estée Lauder Platinum Illuminator Loose Shimmer Powder (0 คน)
      อื่นๆ แต่ขอรายละเอียดด้วยนะคะ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 6 คน

33.33%
     50.00%
     0.00%
     16.67%

ติมตั้งใจจะซื้อแป้งฝุ่นมาโบ๊ะๆซะหน่อย ตอนนี้กำลังลังเลหลายใจอยู่กับแป้ง 3 ตัวนี้ค่ะ

แป้ง La Mer เคยไปใช้มา หน้าผ่องเด้ง ดูไฮโซมากๆเลยค่ะ พัฟที่แถมมาด้วยก็นิ่ม แต่เสียดาย ที่กระปุกใหญ่ไปนิด หนักไปหน่อย นอกนั้น 100 คะแนนเต็มค่ะ

แป้ง Givenchy ตั้งแต่อ่าน Review จากเพื่อนๆในห้องนี้ ก็เริ่มอยากได้ตัวนี้ตะหงิดๆ เพราะเพื่อนๆบอกว่า ใช้แล้วหน้าผ่องเด้ง ดูสุขภาพดี แถมยังมีแป้งม่วงรวมอยู่ด้วย ใช้แล้วดูไฮโซ แต่ถ้าเทียบราคากับปริมาณแล้ว รู้สึกว่าตัวนี้ ราคา่จะสูงกว่า La Mer นิดหน่อยนะคะ

แป้ง  Estée Lauder ตัวนี้ราคามิตรภาพที่สุดค่ะ แค่ $32.5 เท่านั้นเอง ส่วนคุณภาพก็ รู้ๆอยู่ว่าดี เริ่ด ไม่เปลี่ยนสีให้หน้า่หมองระหว่างวัน

ลืมบอกไปว่าหนูติมหน้าแห้งนะคะ ไม่ต้องการแป้งที่คุมความมันค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : itims - [ 18 ก.พ. 51 07:09:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com