Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****เพิ่งไปตัดผมที่MOGAมาค่ะ เอามาให้ชมเผื่อเป็นทางเลือก*****

สภาพผม : ผมยาวเกือบกลางหลัง สไลด์มาบ้าง ไม่บางมาก ค่อนไปทางเสียจากการดัดและยืดติดๆกัน ทำสีอีกตะหาก(ยังเหลือไม่ทำอะไรอีกเนี่ย - -')

โจทย์ : ต้องการเอาปลายผมเสียออก ไม่อยากให้สั้นมากไป แต่ก็เปลี่ยนลุคตัวเองบ้าง ที่สำคัญต้องการเซ็ทง่ายๆในแต่ละวัน

เริ่มจากที่พูดมาข้างบนน่ะค่ะ ก็เลยเริ่มคิดว่าจะตัดที่ไหนดี เท่าที่ผ่านมาก็ค่อนข้างพอใจในเรืองฤทธิ์นะ แต่ปัจจุบันนอกจากขึ้นราคาแล้วยังไม่ปราณีตอีกอะนะ(เรารู้สึกงั้นจริงๆนะ)

ว่าแล้วเห็นเค้าพูดถึงMOGA@ZEN กันนักเลยลองเดินไป

เข้าไปถึงร้านประมาณบ่ายสาม ก็คิวต่อไปพอดี เอ๊า...ตัดก็ตัด ราคาเช็คมาแล้วก็พอรับหวะ หวะ ไหว..แหะๆ

คุณน้องต้อนรับ : ทำไรคะ

เรา : รับซื้อขวดค่ะ...ปั๊ดโถ่ ซอยสิคะ(ไม่ได้พูดงั้นหรอกค่ะ กลัวตาย)....มาซอยค่ะ แต่ยังไม่รู้จะทำแบบไหน

คุณน้องต้อนรับ : มีช่างไม๊คะ

เรา : ไม่มีค่ะ คนไหนก็ได้ที่ว่าง

คุณน้องต้อนรับ : งั้นพี่สาแล้วกันนะคะ อีกหนึ่งคิวได้

เรา : โอ้วว ได้คนดังในเน็ทซะด้วย โอเคค่ะ รอได้ค่ะ

...จากนั้นก็เหมือนประหนึ่งมีพรมแดงปใหู้เราเข้าไปในร้าน..แหะๆ เว่อร์เนาะ แต่รู้สึกงั้นเจงๆ น้ำพร้อม หนังสือพร้อม

ถึงคิวเรา พี่สาเดินเข้ามายกมือไหว้และยิ้มแย้ม เราแก้วแทบหลุดจากมือ พี่สาไหว้เราทำไม รึเราต้องไปฉีดโบท็อกซ์แล้ว มะม่ายยนะ...กี๊ซซ สงบสติลงได้ก็ไปสระผม เตรียมขึ้นเขียง เฉพาะสระผมเราว่าครึ่งชม.นะ คือมันนานมากกกอะ หลับไปเลย แถมระหว่างสระเราใส่กระโปรงไป เค้ากลัวเราโป๊เลยเอาผ้ามาคลุมให้ น่ารักจริงๆเด็กๆในนี้ อิอิ

พอมานั่งเตรียมหั่น เราก็บอกโจทย์เค้าไป เค้าเลยเลือกๆทรงมาให้เราสามแบบ ไหนๆก็ตัดเราเลยเลือกค่อนข้างสั้นไปเลย จิ้มไปทรงนึงพี่สาพยักหน้า อืมๆ(คงคิดในใจว่าช่างกล้าเนาะ อายุเท่านี้ยังตัดหน้าม้า 555)

ตัดไปเราก็จ้องไป กลัวดิ..กลัวหั่นไม่งาม..โรคจิตเล็กๆนะ พี่สาก็คุยเก่งซะเหลือเกิน คุยไม่หยุดจนเราลืมมองเลย ประมาณเกือบครึ่งชม. เสร็จ ได้ผลออกมาดังภาพอะค่ะ

อันนี้ผมเรามีเชื้อดัดมาบ้าง เค้าเลยไดร์เซ็ทม้วนปลายให้ ค่อนข้างพอใจนะ แต่เราชอบตอนยังไม่เซ็ทนะ เพราะไสลด์เรียงกันงามดี หัวดูทุยสวย อิ อิ โม้เจงๆ ป้าคนนี้

น้อมรับคำติชมค่ะ เอามาให้ชมเผื่อเป็นทาเลือกในการตัดครั้งต่อไปของสาวๆ

จากคุณ : แป้งเปียกรสแซ่บ - [ 24 ก.พ. 51 21:46:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom