Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~*-.-*~*-.-*~*-.-*~รีวิว My MAC Pigments แบบละเอียด & สอน How To Apply Pigments in Several Ways~*-.-*~*-.-*~*-.-*~

หวัดดีค่ะ หายไปพักใหญ่เหมือนกัน ซุ่มทำรีวิว MAC Pigments อยู่ค่ะ เนื่องจากสะสมไว้นาน เลยมีเยอะมาก และทำนานมาก ทำวันเดียวไม่เสร็จ ต้องค่อยๆ ทยอยทำ นี่เดี๋ยวแปะกระทู้นี้ก็คงจะยาวอีกเช่นกัน

จริงๆ มิถุนาเคยทำรีวิวสี MAC Pigment ไว้แล้วนะคะ แต่ว่าตอนนั้นมันจะปนๆ กัน ออกเลอะๆ เละๆ หน่อย นี่เห็นว่า Pigment เริ่มพอกพูน เลยตั้งใจทำรีวิวรูปละสี เวลามี Pigment สีใหม่ จะได้แทรกไปในชาร์ตสีของตัวเองได้ง่ายๆ

จะเป็นแค่ Pigment ของ MAC ก่อนนะคะ ของยี่ห้ออื่นที่มี รวมถึงการเทียบสีเหมือนสีต่างกับ MAC ขอติดไว้ก่อน เพราะแค่ทำ MAC อันเดียว ก็เอียน Pigment ไปนานเลยล่ะค่ะ 55

Pigment ที่มีเยอะ เพราะอาศัย Swap จาก MUA ค่ะ ไม่งั้นก็คงจะไม่มีปัญญาซื้อกระปุกใหญ่ๆ เหมือนกัน เพราะว่าคงจะใช้ไม่หมด และก็มีส่วนหนึ่งที่มีเพื่อนๆ ให้มาด้วยค่ะ :-))

จากคุณ : มิถุนายน - [ 28 ก.พ. 51 21:32:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom