Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~~~~ผมบ๊อบธรรมดาเบื่อแล้วอ่ะ............ม้วนเองเล่นๆเป็นทรงจีจ้าดีกว่า~~~~~~~~

เมื่อเช้าตื่นนอนมา

งัวเงียเดินไปที่หน้ากระจก

หืม มะคืนสงสัยจะนอนดิ้นมาก หยอกเย้า

หัวยุ่ง แถมปลายผมไม่สมานฉันท์ ชี้ไปคนละทิศละทางเลย

จะสระผมแล้วเป่าใหม่ให้เป็นทรงก็ขี้เกียจ

นึกขึ้นได้ว่าเรามีเบบี้บลิสที่ม้วนผมให้เป็นลอนได้อยู่นิหว่า

แล้วประกอบกับช่วงนี้เบื่อๆผมบ๊อบด้วย แต่ว่าจะไว้ยาว ไม่ตัดแล้ว    ตั้งใจไว้ผมยาวมา4ปีละ แต่ไม่ยาวซะที เป็นคนขี้เบื่อง่ะ ตัดบ่อย

เห็นสาวเกาหลีเค้าตัดสั้นแล้วดัดผม น่ารักดี

(ทรงเดียวกะที่น้องจีจ้าทำตอนนี้ แต่ถ้าจีจ้ามาเห็น คงร้องไห้แน่ เหอๆ)

แต่ด้วยสภาพผมตอนนี้ ไม่สามารถทำอะไรกะมันได้เลย นอกจากทำสีนิดๆหน่อยๆ เพราะผมแห้งเป็นไม้กวาด

เลยลองทำดูซะเลย

ไม่มีฮาวทูนะคะ  เพราะตอนม้วนก็ทำมั่วๆอ่ะ

อุปกรณ์มีแค่นี้แหละ

ในรูปขาดไปอีก2อย่างคือ หวีแบน กับ กิ๊บตัวใหญ่ใช้แบ่งผม

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 51 21:38:54

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 51 21:38:36

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 51 14:19:36

จากคุณ : alekay - [ 5 มี.ค. 51 13:13:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom