Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>> review..ไปตัดผมกับพี่แจ๊ค มาครับ...

และแล้วก็ได้เวลาที่เราควรจะไปตัดผม หลังจากที่นานมาแล้วววว
    เราเคยมีช่างประจำ ตัดกันจนรู้ใจ อยู่ที่สยามร้านดังๆใหญ่ๆ ราคาแพง
    บริการที่ทำเอาลูกค้าเครียดในหลายๆครั้ง (หึหึ) แล้วพี่เค้าก็ย้ายสาขาไป
    ผมคงไม่ตามถึงที่นั่นเพื่อตัดหรอก ก็ลองตัดกับคนอื่นดูก็ได้ ครั้งแรก สั้นเด๋อ
    ไว้ยาวสี่เดือนกว่าจะยาวได้ทั่ว จนเจอพี่คนนึง ตัดได้ถูกใจมาก จนตอนปีใหม่
    ะอดทนรอคิว ก็กะจะไปให้พี่เค้าซอยนิดนึง ให้มันเข้าที่เข้าทาง พอดีพี่เค้าหยุดปีใหม่ ทั้งอาทิด
    ผมด้วยความง่าย เลยให้ใครก็ได้ เลยได้ทรงเด๋อๆ เสี่ยวๆมาทรงนึง
    กลับบ้านรีบล้างออก แล้วเซตเอง ออกมา ก็ยังไม่ได้เรื่อง เบี้ยวๆชอบกลยังไงไม่รู้ ก็ยอมเซตน้อยๆ
    อยู่สักพักใหญ่ๆ นี่เวลาก็สองเดือนครึ้งเต็มๆ ผมยาวได้ที่ แต่ยังไม่ทั่ว เลยกะจะไปซอย
    ตอนแรกลังเล ว่าจะกลับไปที่เดิม ช่างเดิมที่เราถูกใจ แต่เอ๊ะ ไหนๆวันนี้ว่าง
    ลองไปหาพี่แจ๊ค ที่เลื่องลือ ดีมั๊ยน้อ (คิดไป แต่นิ้วกดจิ้มซื้อบัตรรถไฟฟ้า ไปลงพหลโยธิน 55)
    ทำไงได้หละ เข้ามาแล้วก็ต้องไปหละสิ.. ด้วยความชัวร์ ผมเลยโทรไปจองคิวก่อนเลย
    เพราะได้ข่าวว่าคนเยอะมาก

ไปถึงก่อนเวลาครึ่งชั่วโมงได้ครับ ตอนแรกคิดว่าต้องเดินหา ปรากฏว่า ลงบันได จากสะพานลอย
    ที่ข้ามมาจากรถไฟฟ้ามา แล้วเจอเลยครับ ร้านพี่เค้าเล็กๆ ขาวๆ โปร่งๆ ครับ
    ไปถึงยังไม่ถึงคิว ผมเลยไปกินกาแฟรอที่ เซ็นทรัลก่อน แล้วพอเกินมาถึงคิวพอดี
    พี่เค้าเห็นผมเราพร้อม เลยเรียกมาซอย โดยไม่ได้สระเลย 55

ตัดไปๆ พี่เค้าก็ชวนคุย เป็นกันเองมากมายครับ ส่วบแบบผม ผมเฉยๆคับ ผมเลยบอกพี่เค้าไปว่า
    ไว้จอนข้างๆยาวแล้วกัน รากไทร ด้วย ส่วนที่เหลือซอยสั้นให้เซตพอได้แล้วกันคับ
    ไม่ต้องตั้งแหลมมาก (แก่แล้ว) ...

พอซอยๆๆ ไปสักพักใหญ่ ก้มลงดูบนผ้า โอวว ผมเราก็เยอะเหมือนกันนิน่า
    ตอนแรกลังเลว่าผมบาง ผมร่วง จนเห็นเหม่ง แต่ที่จิงๆแล้ว ที่เห็นเพราะแสงสะท้อนตะหาก

พอซอยเกือบเสร็จ คนสระผม โทดเหอะ ยังกับคนที่เล่น เรื่องเพื่อนฯ
    (ตัวพี่เค้าเองก็หน้าคล้ายๆ พจน์ อยู่นะ 555)

ผลออกมา ผมได้ผมที่สั้นแบบที่ต้องการ ถ้าไม่เซต ก็โอเคในระดับนึง
    จะเซตแบบตั้งมาก ไม่ตั้งมากก็ดูดีไปคนละแบบ ก็คือ โอเคเลยหละ
    ที่พี่เค้าเซตออกมาให้จากร้าน มันจะดูเนิร์ดๆ ไปหน่อย เพราะตอนเมื่อเย็น
    ผมต้องไปพบผู้ใหญ่ น่ะครับ เลยไม่ได้ให้เซตมาก... กลับมาถึงบ้าน ผมเลย
    เอา wax แบบที่พี่เค้าใช้ในร้าน (gatsby สีดำน่ะหละ กลิ่นไม่ดีเอาซะเลย)
    มาลองจับๆ ขยำๆเพิ่มดู โอ้ โอเคแบบที่ต้องการเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า ผมจะลองใช้ wax Uno
    ที่ผมใช้ประจำแล้วดู ซิว่าจะออกมาเป็นแบบไหน อิอิ...

ที่ชอบอีกอย่างคือ พี่ๆในร้านเป็นกันเองกันทุกคนเลย สังเกตได้จากการแต่งตัว
    เพราะ พี่แกเล่นใส่กางเกงขาสั้นกันทุกคนเลย 5555 น่ารักดีๆ .. ตอนตัดเสร็จพี่เค้าถาม
    ว่าเราอยู่ ม. ไหนแล้ว เราก็อึ้งๆไปพักใหญ่ แล้วก็ตอบไปเต็มเสียงว่า "อ่ออ ปีสองครับ"
    พี่เค้าตกใจนิดนึง (สงสัยหน้าเด็ก แหะๆ 555) .....
    เราเห็นผู้หญิงโต๊ะข้างๆเข้ามาซอย แล้วพี่เค้าเซต ให้ โอวว สวยๆๆๆ

ข้อเสียน่ะนะ เราว่าเหมือนกับ chic club ที่ทำงานเก่า พี่เค้าน่ะหละ (เราไม่เคยตัดที่นั่น)
    ทำไมต้องมีคนแต่งตัวแปลกๆ ทำผมแรงๆ มานั่งหน้าร้านด้วย หะหะ ไม่เข้าใจ
    จะติดรูปเอาไม่ได้หยอออ 55 ส่วนตัว เวลาตัดผม ไม่ชอบให้มีคนมากมาย
    ในที่ที่ผมนั่งตัดน่ะนะ แต่คนอื่นเค้าไม่คิดมากมั๊งอ่าาา แต่ก็เฉยๆ ที่นี่คนน้อย กว่าสยามก็โอเคและ 55
    ตอนนี้ จอนข้างๆ ที่ไว้มาซะยาว ก็โดนพี่เค้าตัดออกไป 1/4 ซะแระ แต่ก็โอเคนะ
    ยาวมากไป มันก็รำคาญอ่า สิวก็ขึ้นด้วย ....

สรุป เวิร์คครับเวิร์ค ถ้าใครชอบผมสั้นที่ดูดี (จิงๆผมก่อนหน้านี้ผมยาวนะ)
    ในราคาไม่แพง และ พร้อมจน่าไปครับ คนไม่ได้เยอะอย่างที่คิด
    แต่ต้องรอนิดนึง เพราะทั้งร้านมีพี่เค้าตัดอยู่คนเดียวครับ และ คาดว่าครั้งหน้าคงจะไปอีก
    แต่คราวหน้า คงจะต้องแนบรูปไปด้วย เพราะอยากจะดัด และ ทำสี (ที่เดิม แพง และ
    ไม่ได้แบบที่ต้องการด้วย)

ไม่ขอโพสรูปนะคับ.. อายง่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 51 18:26:54

จากคุณ : napatds - [ 14 มี.ค. 51 18:21:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom