Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

###ทู้ชวนมุงภาค III### Eye shadow+Eye liner+Masara ค่ะ{แตกประเด็นจาก Q6420703}

แตกตัวมาเป็นทู้ชวนมุงภาค3 แล้วค่ะ
    มาต่อด้วยเรื่องความสวยความงามของตากันต่อเลยค่ะ

จากเมื่อกี้ (ลงรูปให้ใหม่เพื่อความต่อเนื่อง)
    ตลับซ้ายสุด The Makeup ของ Shiseido
    Silkey Eye Shadow Quad  #Q9

Silkeyสมชื่อจริงๆค่ะ
    เนื้อนุ่มมากมาย
    ช่องสีชมพู (ขวาบน)ไม่มีวิ๊ง
    ที่เหลือ 3ช่อง มีวิ๊งค่ะ
    วิ๊งเค้าละเอียดมากกกกค่ะ

แล้วที่สำคัญ.....
    ติดทนมากค่ะ อยู่ทั้งวันโดยที่ไม่ต้องลงเบสก่อนเลยค่ะ
    ซึ่งปกติแล้วพวกEye shadow ที่เป็นเนื้อฝุ่นๆ ถ้าไม่ลงเบสก่อน
    มักอยู่ไม่ค่อยทนค่ะ ประมาณครึ่งวันก็หายหมดแล้ว
    หรือไม่ก็ไปติดอยู่ตามรอยพับของชั้นตาหมด
    (จากประสบการณ์ที่เคยใช้ๆมานะคะ)
    ตัวนี้ Confirm ค่ะ ว่าดีสมชื่อ The Makeup

จากคุณ : สวยเลือกมาก - [ 15 มี.ค. 51 22:40:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom