Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เปรียบเทียบการดัดผมที่Chic Club กับ พี่วอ Hair Decor

ไม่มีรูปให้ดูนะคะ แต่จะพยายามอธิบายออกมาให้เห็นภาพมากที่สุดเท่าที่จะเป็นได้นะคะ

เนื่องจากเห็นเพื่อนๆถามมาหลายคน ว่าจะตัดสินใจดัดผมที่ไหนดี

Chic Club เราเองดัดที่นี่มาประมาณ4ปีได้แล้วค่ะ
    ปีละ2ครั้ง

แรกๆดัดกับพี่Not ที่สาขาสยามค่ะ ดัดมา3ปีติดกันเลย
    พี่Notดัดค่อนข้างดี เสียแต่ที่เธออารมณ์ขึ้นลงมากไปหน่อย ยิ่งหลังๆยิ่งหนักขึ้น

ประกอบกับหลังๆที่นี่เน้นปริมาณ ไม่เน้นคุณภาพเหมือนเคย บริการก็ไม่ดีเลย ทั้งๆที่เสียเงินแพง ไม่ตํากว่า3500เป็นอย่างน้อยสำหรับการดัดผม

ราคา3500นํ้ายาที่ใช้ก็แบบธรรมดามากๆ แถมลอนที่ออกมาก็เป็นพิมพ์นิยมเหมือนกันกับทุกๆคนที่ดัดที่นี่

จริงๆแล้วควรจะดีไซน์ให้เหมาะกับหน้าจะดีกว่ามั๊ยคะ ซึ่งพี่Notแรกๆก็ดี ดัดลอนกลาง กับลอนใหญ่ให้เรา จะได้ดูมีมิติ แต่หลังๆแกทำเหมือนส่งๆไปค่ะ ตามมีตามเกิด แถมยังให้ผู้ช่วยมาม้วนอีก ลอนก็ไม่แน่นค่ะ ยิ่งเวลาแกะออกมาcheckลอน ก็ม้วนกลับไปไม่เหมือนเดิม ทำให้ช่อข้างหน้าของเราเละไปถาวรเลยค่ะ

ก็เลยไม่เอาแล้ว Chic Club สาขาสยาม

เลยลองไปสาขา Centralลาดพร้าว คราวนี้ดัดกับพี่เอ็มค่ะ พี่เอ็มอัธยาศัยดีมาก และใจดีมาก
    ดัดผมก็okค่ะ ให้ผู้ช่วยม้วน ก็เลยออกมาเป็นพิมพ์นิยมเหมือนเดิม แถมนํ้ายาก็ไม่ได้ดีเลยค่ะ ผมกระด้างเหมือนเดิม พอเราถามเค้าก็บอกว่า ผมเราเสียอยู่แล้ว ทำไงก็ไม่พลิ้ว ลอนเลยทื่อๆ ตอนนั้นเกือบถอดใจไม่ดัดแล้วล่ะค่ะ เพราะยังไงถ้าผมเสียมาก ดัดออกมา ลอนก็ไม่เด้งอยู่ดี

จากคุณ : Pinky Barbie Girl - [ 24 มี.ค. 51 21:07:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom