Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** REVIEW การไปตัดผมที่ร้าน TOMOTOMO จ้า ***

จากที่ตั้งกระทู้ไปสองครั้งด้วยกัน เกี่ยวกับการเลือกทรงผมใหม่
    แล้วอีกกระทู้คือเลือกร้านตัดผม ในที่สุดเราก็ตัดสินใจว่าจะ
    ลองร้านที่จัดว่าราคาสมเหตุสมผล แต่ฝีมือดี ก็เลยมาลงตัวที่
    ร้านยอดฮิตประจำห้องนี้ ได้แก่ร้าน tomotomo เองค่ะ

อุตส่าห์ตื่นเช้ามาก เพื่อไปที่ร้านให้ทัน เพราะเราต้องเข้างาน
    เที่ยงไปถึงราว 11 โมงได้แล้ว ก็เห็นมีคนนั่งทำอยู่ตั้ง 3 ราย
    แน่ะ คนเยอะจริงๆเลย พอเราเข้าไปก็ได้สระผมก่อนเลย มีลูก
    มือสระผมที่ร้านนี้สองคน ส่วนอีกสองคนเป็นช่างค่ะ

เค้าสระผมให้เราเบามากๆ แอบรู้สึกว่าไม่สะใจเลย เพราะปกติ
    เราชอบให้เกาแรงๆ ให้หายคัน เราเลยบอกเค้าว่าเกาได้ เค้าก็
    เกานะ แต่สำหรับเรานั่นไม่เรียกว่าเกาอะ มันแค่ทัชๆเอง หุหุ สง
    สัยเราจะซาดิสม์มั้ง แล้วเค้าก็นวดหัวด้วย ผ่อนคลายดีจัง

จากนั้นก็มาตัดผม เราได้ตัดกับช่างที่ไม่ใช่เจ้าของร้าน น่าจะ
    เป็นพี่อ้อมมั้งคะ เราก็เอาแบบที่พกไปให้เค้าดู เค้าก็งงๆเพราะ
    มันสั้นมากเลย จากผมกลางหลัง กลายเป็นสั้นกุ๊ด แต่เค้าก็ทำ
    ให้โดยดี เค้าเริ่มตัดออกในช่วงคาง แค่สามจึ๊บ เราก็กลายเป็น
    คนผมสั้นไปในทันใด เราแอบหน้าเหวอเล็กน้อย คุณแฟนเจ้า
    ของร้านเลยแซวๆว่าตกใจละสิ ใจหายไม๊ อิอิ

จากนั้นเค้าก็ตัดๆไปเรื่อย จนมีลูกค้าอีกคนนึงเข้ามาจะให้ทำ
    ไฮไลท์เพิ่ม ตอนแรกก็ฟังแค่เสียงอะ ไม่ได้หันมอง ก็ได้ยิน
    เสียงพี่เจ้าของร้านบอกว่า จะดีเหรอคะ เพราะผมมันเสียมาก
    อยู่แล้วนะ เราเลยต้องหันไปมองอะ ปรากฎว่าผมพี่คนนั้นเค้า
    ดัดหยิก แถมมีไฮไลท์อยู่แล้วไม่น้อยเลยอะ ยังจะมาทำอีก
    พี่เจ้าของร้านพูดถูกแล้ว เลยจับทำบำรุงแทนอะ แล้วเค้าก็ว่า
    ต่อถึงการดูแล แต่เราไม่ได้ฟังแล้ว มัวแต่สนใจผมตัวเองอยู่
    กลัวว่าจะสั้นเกินเป็นชีสึกใหม่ เหอๆ

พอตัดเสร็จพี่เค้าก็พาไปล้างผม แล้วก็มาเซ็ทด้วยแว็กซ์ของ
    sebastien ทำออกมาแล้วธรรมชาติๆดีนะ แต่เราเองแอบชอบ
    แบบตั้งๆไม่แคร์แรงโน้มถ่วงของโลกมากกว่า แบบนั้นต้องใช้
    เจลแบบทรงพลัง ซึ่งก็มีขายให้เห้นมากมายเลย

ง่าา แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย ถ้าถ่ายเมื่อไหร่จะเอาไปลงไว้ใน
    บล๊อกพร้อมกับตัวรีววินี้อีกทีแล้วกันนะคะ ตอนนี้ขอให้คะแนน
    ร้านก่อน อ้อ จ่ายค่าเสียหายไป 250 คุณแฟนเจ้าของร้านตอน
    บอกเก็บเงิน เค้าแกล้งบอกว่า สองหมื่นห้าด้วยละ ขำกันใหญ่
    เลยทั้งร้าน

บริการ - 10/10 ไปเลย เป็นกันเอง แล้วพวกลูกมือสระผมก็
    สุภาพด้วยค่ะ

ฝีมือ - 9/10 วัดจากเท่าที่เคยตัดผมมา ร้านนี้ดูเอาใจใส่ผมเรา
    ดีมาก ตั้งแต่การสระ ยันการตัด ปราณีตมากๆ แต่ยังไม่ให้เต็ม
    เพราะต้องรอดูก่อนว่าเซ็ทเองได้ง่ายไม๊ (จริงๆก็ขึ้นกะฝีมือตัว
    เองด้วยละอันนี้)

ราคา - 9/10 ร้านที่คุณภาพระดับน แล้วี้คิดราคาเท่านี้ก็นับว่า
    reasonable price แล้วละค่ะ แอบหักนิดนึงที่ขึ้นราคาเยอะไป
    หน่อยจากช่วงต้นปีง่ะ

อ่า เราแนบทรงที่เราเลือกมาด้วยนะคะ ตัดออกมาแนวนี้

ปล. อยากรู้ว่าเพื่อนๆเรียกชื่อร้านนี้ว่าไงหรอคะ เขียนเป็นคำ
    อ่านภาษาไทยให้ดูหน่อยจิ อยากรู้ว่าตรงกันป่าว

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 51 01:23:47

จากคุณ : เทเลทับขี้ - [ 12 เม.ย. 51 01:22:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom