Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แต่งหน้าเล่นน้ำได้ค่ะ ถ้าเป็นแป้งตัวนี้...review เครื่องมือสวยแบบกันน้ำค่า

หลังจากงดเล่นสงกรานต์มาหนึ่งปีเพราะว่าสิวบุกหน้าเมื่อปีที่แล้ว
    ปีนี้สิวหายไปเกลี้ยง แต่ยังทิ้งรอยดำรอยแดงไว้ที่หน้าอยู่ให้ช้ำใจอยู่เยอะเหมือนกัน
    ยังไงปีนี้ต้องเล่นให้ได้ วะ ฮะ ฮ่า
    แต่เอ ถ้าจะไม่แต่งหน้าไปเลยก็กลัวผู้คนจะแตกตื่น อิๆๆ
    ก็เลยทดลองแต่งหน้าไปเล่นดู

สำหรับวี ได้ผลมากๆๆๆเลยแหละค่า
    พอเจอหน้ากันคุณแฟนทักว่า
    ...ตัวเอง ยอมไม่แต่งหน้ามาด้วยหรอ...
    ...ไม่แต่งแล้วดูเปลือยๆ ก็น่ารักดีนะ...
    แล้วก็มีคนหลงกลเราอีกหลายคนในวันนั้น ฮ่าๆ

วีรู้สึกว่าได้ผลเลยอยากเอามาแนะนำเผื่อสาวๆจะเอาไปใช้บ้างหวังว่าจะยังทันนะคะ

key ของการแต่งหน้าเล่นน้ำของวีคือ naked

ลงเบสเมคอัพตามปกติค่ะ อย่าลืมทากันแดดแบบกันน้ำนะคะ
    ปอลอ ต้องขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาลงรีวิว ครั้งนี้ขอเปนเหมือนรีวิวผลิตภัณฑ์และกันะคะ

ลงคอนซีลเลอร์ตามปกติ เฉพาะใต้ตาพอนะคะ แล้วก็ลงแป้งฝุ่นใต้ตาตามปกติ ห้ามลงรองพื้นนะคะ เพราะว่าอาจจะทำให้เป็นคราบตอนโดนน้ำได้

ความพิเศษอยู่ที่แป้งผสมรองพื้นวีใช้>>RMKค่ะ
    RMK foundation
    คนที่เจอปัญหาเรื่องเวลาถ่ายรูปหน้าลอยอะไรเทือกนี้ตัวนี้เอาอยู่มากๆ เนียนไปกับผิวเลย แล้วก็ให้lookธรรมชาติมากๆ ติดทนด้วยค่ะ
    พอทาเจ้านี่ลงไปจะดูเปนคนผิวดีขึ้นมาทันที แอ๊บ(หน้า)เนียนได้แบบชิวๆ รอยสิวก็ปกปิดได้ค่ะ ระดับการปกปิดกลางๆ ซึ่งก็พอเพียงแล้วค่ะ แป้งนี้เวลาโดนน้ำจะเนียนขึ้นอีก เพราะงั้นโดนน้ำก็ยิ่งสวยอิๆๆ แต่ถ้าโดนทีเยอะเป็นถังๆแป้งอาจจะเกาะไม่อยู่เหมือนกันน๊า ต้องระวังนิดนึงค่ะ

จากคุณ : petapla - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 23:02:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom