Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องการซักเนคไทหน่อยครับ(ไม่รู้ตั้งถูกที่อ๊ะเปล่า)

ไม่รู้ว่ามันจัดอยู่ในหมวดไหนอ่ะครับ เลยเดาว่าน่าจะหมวดนี้มั้ง ขอถามเรื่องการซักเนคไทหน่อยครับ เห็นเค้าบอกว่า ให้ ซักแห้ง ห้ามแช่น้ำ เด๋วมันจะเสียทรง แต่ว่า ผมก็ไม่ได้มีเยอะขนาดจะส่งไปร้านซักแห้งอ่ะครับ ควรจะทำความสะอาดวิธีไหนดีครับ (ที่ร้านซักแห้งเค้ารับซักเนคไทเป็นเส้นๆๆ หรือเปล่าครับ) ตอนนี้มีอยู่เส้นนึงมันดูย้วยๆ อ่ะครับ สงสัยจะเปียกน้ำตอนผมล้างหน้าบ่อยๆๆ ทำยังไงให มัน กลับมาเป็นทรงเหมือนเดิมได้ครับ ช่วยทีครับ..ขอบคุณนะครับ

จากคุณ : Onzen - [ วันเถลิงศก (15) 18:51:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom