Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่แจ๊ค....ไม่น่าเป็นคนแบบนี้

เหมือนกระทู้ค่ะ เผอิญว่าอ่านในเนตเกี่ยวกับเรื่องการตัดผม
    ได้ชื่อช่างมาว่าชื่อพี่แจ๊ค ที่อยุ่ตรง the one ตรงเซ็นทรัลลาดพร้าว
    เราก้อแนะนำเพื่อนให้ไปตัดผมกับพี่เค้า เพื่อนเราก้อไปรอตั้งครึ่งชม. (เพื่อนเราโทรนัดแล้วนะ 14.00) แล้วพี่แจ๊คก้มาจับผมเพื่อนเราบอกว่าผมมันตัดไม่ได้ไปสระผมก่อน
    พอสระมาเสร็จก้อได้ยินเสียงพี่เค้าตะโกนมาว่าไดร์เลย
    พอไดร์เสร็จ พี่เค้าก้อมาเพื่อนเราบอกว่าจะตัดหน้าม้านะ..พี่เค้าก้อบอกว่าตัดไม่ได้หรอก ไดร์แบบนี้แล้ว ถ้าจะตัดหน้าม้าทำไมไม่บอกช่างไดร์ว่าจะตัดหน้าม้าจะได้แสกผมถูก....แบบนี้ตัดไม่ได้หรอก (อ้าวเพื่อนเราบอกพี่แจ๊คตั้งแต่ต้นแล้วว่าจะตัดหน้าม้ามันเป็นหน้าที่ของช่างที่จะพูดกะช่างสระไดร์เอง....กลายเป็นเพื่อนเราผิดสะงั้น)
    บอกว่ามาคราวหน้าเด่วจะตัดหน้าม้าให้ จะคิดราคาสระไดร์
    เพื่อนเราคงไม่ไปแล้วแหละ...........ไม่น่าเป็นคนแบบนี้เลย
    เสียความรู้สึกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จากคุณ : np_np1 - [ 10 พ.ค. 51 15:40:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom