Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีสาวท่านใดเคยใช้เครื่องทำความสะอาดเล็บมั๊ยคะ...ขอคำแนะนำในการใช้หน่อยค่ะ..ใช้ไม่เป็น- -*(มีรูป)

เมื่อก่อนตอนอยู่เมืองไทยส่วนมากเข้าร้าน..แล้วให้ช่างทำค่ะ...
    แต่พอมาอยู่ต่างแดน หาร้านทำไม่ได้ต้องนัดช่างพิเศษที่รับทำโดยเฉพาะเล็บเท้า...
    เลยต้องมานั่งทำเอง...ขยันหน่อยก้อเดือนละครั้ง- -*
    ไม่ขยันก้อโน่นค่ะ..แบบมองเล็บเท้าเยินๆๆตัวเอง..
    แล้วทนไม่ได้นั่นละค่ะ..ต้องมานั่งตัดนั่งแต่ง....
    แต่เล็บมือจะทำตลอดค่ะ....จะจ้างช่างก้อแพงเหรอเกินครั้งละเป็นพันบาทไทย...ทำเองดีกว่า...
    วันนรี้พอดีร้านที่ชอบเข้าไปซื้อของเค้าเอามาลดราคาน่ะค่ะ.
    ก้อเลยหยิบมาซะเลย...แต่ปัญหาคือ....T_T
    .....ใช้ไม่เป็นค่ะ....เลยมาขอความช่วยเหลือ
    จากสาวๆๆๆที่ใจดีแล้วเคยใช้เจ้าเครื่องนี้...
    ช่วยสอนหน่อยค่ะ...ว่าตัวใหน..ใช้ทำอะไรบ้างน่ะค่ะ
    เพราะคู่มือมี..แต่อ่านไม่เข้าใจค่ะ....T_T
    หน้าตามันเป็นแบบนี้

จากคุณ : roungtawan - [ 14 พ.ค. 51 03:05:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom