Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Review] Clinique Derma White & Total Turnaround

สวัสดีขอรับครับผม หลังจากการ Review Clinique 3 - Step Skincare System ก้ได้กระแสตอบรับมากมาย ปูเป้ก้เลยมีกำลังใจมาทำต่อนะขอรับ แต่คราวนี้ปูเป้จะขอชี้แจงเรื่องการ Review อย่างละเอียดว่าการ Review เป็นเรื่องเกี่ยวกับความคิดเห็นส่วนบุคคลนะขอรับ ซึ่งแต่ละคนก็ย่อมมีความคิดเห็นที่แตกต่างกันไป ซึ่งเกณฑ์การตัดสินในแต่ละบุคคลก็ย่อมต้องต่างไปด้วยเช่นเดียวกัน

"การตัดสิน review ของปูเป้ มีพื้นฐานมาจากการดูส่วนผสมเป็นหลักครับ แล้วนำส่วนผสมเหล่านั้นมาหาข้อมูลว่า ตัวไหนทำหน้าที่อะไร มีประสิทธิภาพตามกล่าวอ้างไหม มีโอกาสก่อให้เกิดอาการระคายเคืองหรือไม่ หรือผลการวิจัยใหม่ ๆ สนับสนุนรึเปล่า คำโฆษณาหรือคำกล่าวอ้างของสินค้าตัวนั้นเป็นจริงรึเปล่า แพคเกจดีและราคาสมควรหรือไม่อย่างไร เหมาะกับผิวชนิดไหน"

สินค้าตัวที่เป้แนะนำให้หลีกเลี่ยงหรือว่ามีส่วนผสมไม่ดี กล่าวคือ มีโอกาสก่อให้เกิดอาการระคายเคืองได้ ซึ่งปูเป้คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่ต้องการหลีกเลี่ยงส่วนผสมเหล่านั้น แต่หากใครรักใครชอบที่จะใช้และรู้สึกว่าส่วนผสมที่ปูเป้แนะนำให้หลีกเลี่ยงว่ามันดีเลิศกับผิวก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลขอรับ ผมไม่ได้บังคับให้เชื่อผมทุกคำพูด ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับปูเป้ 100 % ก็ได้ขอรับ

ส่วนตัวปูเป้เองคุ้นเคยกับเรื่องแบบนี้ดีเพราะปูเป้เป็น Pastry Cook ครับ ไม่มีขนมชิ้นไหนที่อร่อยถูกใจคนทุกคน เพราะเราไม่สามารถเปรียบเทียบ "รสชาติ" ซึ่งเป็นรสนิยมความชอบส่วนบุคคล แต่สิ่งที่จะนำมาเปรียบเทียบกันได้คือ "คุณภาพ" ซึ่งตัดสินได้จากวัตถุดิบและส่วนผสมที่นำมาทำขนมชิ้นนั้นขอรับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจนะขอรับ ปูเป้ถือว่าได้อธิบายหลักการของปูเป้ในการ Review โดยละเอียดแล้ว ดังนั้นผมขออณุญาติที่จะไม่ตอบ reply ที่ตีความหมายได้ว่าคุณไม่เข้าใจ ไม่ยอมรับ หรือไม่ได้อ่านหมายเหตุที่ปูเป้กล่าวไว้นี้นะขอรับ

เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา วันนี้ปูเป้จะมา review สับแหลก Clinique Derma White และ Total Turnaround กันเลย

จากคุณ : PuPe_so_Sweet - [ 14 พ.ค. 51 20:31:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom