Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หน้าเป็นแบบนี้ทำไงดีค่ะ

(ยืมชื่อคุณแม่เล่นค่ะ)  ไม่มีใคร อยากหาหมอตลอดเวลาใช่ไหมค่ะ หนูก็เป็นคนนึง  ตอนแรกไปหาคุณหมอ ด้วย สาเหตุสิวที่เยอะกว่านี้ พอสิวหาย ก็อยากรักษาแผลสิว เพราะ ถึงสิวหายแต่รอยแผลก็ยังมี ไม่รู้จะทำยังไง คุณหมอก็แนะนำแต่ โฟโน ไอออนโต ทำซักพักก็ไม่ค่อยอยากทำบ่อยเลยค่ะกลัวหน้าบาง เพราะ ไม่เห็นแผลจะดีขึ้นซักเท่าไหร่ ยาที่ใช้ ก็ใช้มานานแล้วก็ไม่ค่อยดี
    สภาพของผิวหน้าคือ มีสิวอุดตันเยอะค่ะ  หน้า เป็นหลุม เยอะ บริเวณข้างแก้ม  ช่วง โหนกแก้ม เป็นรอบแผลเป็นหลุมๆๆจำนวนหนึ่ง และ รูขุมขนกว้ามาก ที่สำคัญหน้ามันมาก  คืออยากให้พี่ๆๆช่วย แนะนำ หน่อยค่ะ ว่าควรใช้ อารัยดี ปัญหาพวกนี้ จึงจะลดลง  เพราะคิดว่า การใช้  พวก ครีมบำรุง น่าจะเป็นการทำร้ายผิวน้อยที่สุดค่ะ ขอบคุณมากๆๆนะค่ะ

จากคุณ : นมสด&โยเกิร์ต - [ 15 พ.ค. 51 20:21:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom