Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แตกประเด็นเรื่องการทา SK II essence{แตกประเด็นจาก Q6617479}

จาก กระทู้ ที่แล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 2  

ใช้ได้ค่ะ  แต่อย่าลืมทา 28 วัน /  หยุดพัก 28 วันนะคะ

จากคุณ : blacksatinrose   - [ 18 พ.ค. 51 07:55:00 ]

ข้ออนุญาต อ้างชื่อนะครับ

การที่เราใช้พวกครีมหรือ essence ผลัดเซลล์ผิว จำพวก

TTAC , SK II essence , น้ำโสม Kose (ในความคิดเห็นของผมนะ)

^
    ^
    พวกนี้จะเป็น เครื่องสำอางค์ ที่ ทำหน้าที่ผลัดเซลล์ผิวใช่ไหมคับ

บ้างคน บอกว่า ใช้ตอนแรกๆแล้วดี หน้าใสจัง แต่ทำไมใช้ไปนานๆแล้วรู้สึกมันไม่ได้ ผลแล้ว >>> หน้าเราด้าน หรือเปล่า
    ^
    ^
    ^
    คิดกันอย่างนี้เยอะใช่อะป่าวคับ

อันที่ จิง เซลล์ ผิวเราจะมีการผลัดทุกๆ 28 วัน ใช่ปะคับ (ตามคำโฆษณา ของแบรนด์นึง)

ครั้งแรกที่เราใช้แล้ว เห็น ผล เพราะว่า มันมีการผลัดเซลลื ผิวออกไปทำให้ เรารู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง ว่ามันเด้งขึ้น มันผ่องขึ้น

แต่เมื่อเราใช้ต่อไปเรื่อยๆ มันไม่ได้บอกนิ ว่า "อีก 28 วัน เราจะมาผลัดเซลล์ผิวหน้า ของ คุณใหม่ นะครับ " แต่ คสอ พวกนี้จะทำการผลัดเซลล์ผิว ของคุณไปเรื่อยๆ แต่เราไม่ทันสังเกตอะ

เพราะฉะนั้น การที่เราจะใช้ คสอ. พวกนี้ อย่างประหยัดและถูกใจเรา (หมายถึงว่ามันเห็นผลนะ)

ก็คือ เราใช้ไปเดือน นึง หยุดอาทิตย์ นึง แล้วเราก็มาใช้ต่อ >>  แบบว่า เดือนนึงแล้ว ยังน้อยมัน ต้องเด้งแล้ว แหละ แล้วเราก็หยุด คสอ. พวกนี้

1. เพื่อความประหยัด  เพราะว่า ทาไป หรือว่า โบ๊ะไปเนี่ย หนังที่เพิ่งเกิดใหม่มันคงไม่หลุดหรอกครับ >> ถ้ามันหลุดแปลว่า คสอ. คุณ ทำพิษแล้วนะ
    2. เพื่อให้ หน้าของคุณได้โทรมลงบ้าง หมายถึงว่า มันไม่ค่อยเด้งมากเท่าไร (จริงๆ หนึ่งอาทิตย์ มันคงไม่แย่มากหรอกนะ)
    แล้วเมื่อกลับมาใช้ใหม่ คุณก็จะเห็น ความเปลี่ยนแปลงของผิวครับ แล้วคุณก็จะประทับใจกับผลของมันด้วย

สรุปนะคับ

ข้อแนะนำในการใช้ คสอ. จำพวกนี้ คือ ใช้ๆ หยุดๆ บ้างอะคับ ซึ่งก็แล้วแต่ว่า แต่ละคนจะดีไซน์เอาเอง

บางคนอาจใช้ 3 อาทิตย์ หยุด อาทิตย์ นึง หรือ ว่า ใช้ไป 4 อาทิตย์ แล้วหยุด อาทิตย์นึงครับ

ปล. ยาวไปนิดนึงนะคับ >> ไม่รู้ว่า เพื่อนๆ พี่ๆ จะเข้าใจกันรึป่าว

ปล.2 นี้เป็น ข้อเสนแนะเฉยๆ ครับ เล่าสู่กันฟัง นะครับ

ไปแล้วครับ ฟิ้วววววววว

* เข้ามาเพิ่ม ข้อสรุปครับ

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 51 21:45:01

จากคุณ : hokkway - [ 18 พ.ค. 51 21:40:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom