Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

%% ตามหา แป้ง วิ้งๆ ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ %%

คือ อยากใช้แป้งที่มีเกล็ดวิ้งๆค่ะ

แต่ก่อนชอบใช้จอห์นสัน (รึป่าวคะ) ที่เคยออกรุ่น 2 รุ่น ที่มีกลิตเตอร์มาก และ น้อย แต่ตอนนี้รุ่นที่ผสมกลิตเตอร์มากไม่มีผลิตแล้วอ่ะค่ะ อดใช้เลย  ส่วนรุ่นที่ผสมน้อย ยังมีอยู่ แต่วิบวับไม่สะใจ

เลยจะมาขอคำแนะนำสาวๆห้องนี้ค่ะว่า มีแป้งตัวไหนที่เหมือนมีกากเพชร วิบๆวับๆ มั่งคะ (ประมาณนั้น) ส่วนบรัชก็เลือกแบบวิ้งๆแล้วค่ะ แต่อยากได้เป็นตัวแป้งมากกว่า เอาแบบที่วิบวับสะใจๆกว่าจอห์นสันกลิตเตอร์น้อย ค่ะ

อ่อ เพื่อนฝากถามค่ะ ที่ทาตัวแล้ววิ้งๆเหมือนมีกากเพชรติดตัวเนี่ย มันเป็นแป้ง หรือครีม หรืออะไรคะ  มียี่ห้ออะไรมั่ง ช่วยแนะนำอีกอย่างด้วยนะคะ

งบ ไม่จำกัดค่ะ แต่ถ้าราคาไม่รุนแรง จะแจ่มเลยค่ะ(ตอนนี้บ้าวิบวับอย่างแรงงงง)

ขอบคุณค่า

...แก้ไขคำผิดค่า...

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 51 23:58:54

จากคุณ : พองดู - [ 27 พ.ค. 51 23:55:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom