Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ของเค้าดีจริง หรือ "โดนกล่อมค่านิยม" (น้ำยายืดผม Shiseido Loreal)

สงสัยมากๆ ว่าของลอรีอัลและชิเชโด้ดีจริงหรือป่าว
    ด้วยเหตุผลดังนี้

1. "ของร้านเราทั้งร้านใช้แต่ของลอรีอัล(ชิเชโด้)เท่านั้นค่ะ"........มันเป็นการยกระดับร้านรึป่าวค่ะ เพราะพนักงานดูจะขยะแขยงยี่ห้ออื่นมากๆเลยค่ะ
    2. "น้ำยายืดผมต้องของลอรีอัล(ชิเชโด้)เท่านั้นค่ะ ไม่งั้นผมเสียจริงๆนะคะน้อง"...........เท่าที่ค้นกระทู้ดู เห็นว่าบางร้านเช่นร้าน นีน่า เค้าบอกว่าใช้ชิเชโด้บ่อยๆแล้วผมจะเสียไว เพราะน้ำยาแรงนี่นา เลยเปลี่ยนมาใช้ของญี่ปุ่นกัน
    3. "ร้าน Hair Steel ร้านทำผมมีชื่อเสียงอยู่แถวบางแสน จ.ชลบุรี แต่ก่อนก็ใช้ลอรีอัลกับชิเชโด้เหมือนกัน เหมือนโดนล้างสมองด้วยลอรีอัลและชิเชโด้ แถมเจ้าของร้านเป็นช่างทำผมฝีมือดี ที่ได้รับรางวัลมาเยอะมาก จากการแข่งตัดผม...ปัจจุบันเปลี่ยนไปใช้ WELLA โดยให้เหตุผลว่า น้ำยายืดผมเหมือนกันทุกยี่ห้อแหละน้อง มันขึ้นอยู่กับคนหนีบผมและสภาพผมน้องด้วย แต่ถ้าทำสีก็ต้องใช้ลอรีอัล เพราะเค้าสีสวย บลาๆๆๆ"

ทีแรกเราก็เข้าใจว่าน้ำยายืดผมของลอรีอัลหรือชิเชโด้มันดีจริง แต่ฟังหลายๆความเห็นชักไม่มั่นใจ เพราะเท่าที่ดู ร้านทำผมที่เปิดใหม่ๆจะเน้นลอรีอัลอย่างแรง ส่วนร้านเปิดนานแล้ว จะไม่บังคับลูกค้าว่าคุณต้องเลือกยี่ห้อที่ร้านชอบ ทั้งๆที่สองร้านใหญ่เหมือนกัน แต่ประสบการณ์ช่างต่างกันนัก

สุดท้าย ตกลงว่าสองยี่ห้อนั้นเค้าดีจริงมั๊ยอ่ะคะ ชักจะสับสน

ปล. เพื่อนเรายืดผมมาแล้วปลายมันงอๆ ไม่ใช่หงิกนะคะ เพราะผมเพื่อนเรามันยาวแค่ไหล่ เพระเหตุผลนี้รึป่าวค่ะ ทรงผมเพื่อนเรามันเลยปลายบานๆ หรือว่าขึ้นอยู่กับช่างและน้ำยาด้วย สงสัยมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : chlorophylls - [ 29 พ.ค. 51 13:07:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom