Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คืนสู่สามัญ....มาพอกหน้ากันนะคะ สูตรง่ายๆค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

เป็นคุณแอบห้องโต๊ะมานาน จดสูตรสวยเพื่อนๆไปก็เยอะแล้ว เลยอยากตอบแทนอะไรคืนกับสังคมบ้าง (เค้าว่างั้น)

เซอร์ไพส์เซอร์ไพส์เซอร์ไพส์

แหะๆ แต่แบบว่าสูตรง่ายๆแบบนี้เพื่อนๆก็คงทำได้ แต่ก็ยังอยากทำอยู่ดี

แนะนำตัวคร่าวๆก่อนค่ะ
    เป็นคุณแม่ลูกหนึ่ง (1 ขวบ 10 เดือน) คุณลูกก็โตแล้ว ทำให้เริ่มมีเวลาว่างในวันหยุด หลังจากมีเวลาก็เริ่มส่องกระจก ตกใจค่ะ เห็นว่าช่วงเวลาที่ผ่านมาเราปล่อยปละละเลยตัวเองขนาดนี้เลยเหรอ หน้าเห่อ หมอง ดำเหมือนโดนของ ผมเผ้าบางวันแทบไม่ได้หวี (จริงๆนะ) มัดรวบๆไว้ที่ท้ายทอย ขนาดวันทำงานยังหวีๆมัดๆเฉยๆ  (ขอไม่โชว์รูปหน้านะคะ) คิดภาพตามคงเห็นความสยองแล้ว หลังจากตั้งปณิธานแล้ว เอาหละ "ชั้นต้องสวย" สูตรหายใจเข้าปอดลึกๆ

อย่างแรกๆที่เริ่ม ก็คือการดูแลผิวตัวเองนี่ละคะ เพราะถ้าผิวไม่ดี แต่งหน้าแต่งตายังไงก็ไม่สวย เลยลอง search หาข้อมูลดู มาลงตัวที่สูตรนี้ค่ะ จริงๆก็ใช้หลายตัว แต่ชอบสุดก็ตัวนี้ค่ะ ง่ายๆดี เวลาทำรู้สึกเหมือนได้ผ่อยคลายในสปา (พยายามปรับสภาพแวดล้อมสุดฤทธิ์ค่ะ) ทำจิตใจให้สบายๆ เอาล่ะ มาแอ๊บสวยด้วยกันนะคะ

จากคุณ : fidget_n - [ 2 มิ.ย. 51 10:09:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom