Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===ชายหรือหญิงตอบก็ได้ ชุดทำงานหญิงแบบไหนที่คุณเริ่มรู้สึกว่ามันชักโป๊เกินไปนิดแล้วนะ(ไม่ได้ว่าใครแต่เผื่อเป็นแนวทาง)

ส่วนตัวเป็นคนแต่งสไตล์เดียวเดิมๆเรียบๆจืดๆ

ดูสาวออฟฟิศแต่งตัวแล้วรู้สึกว่าเค้าแต่งกันสวยดี  แต่ไม่แน่ใจว่าแบบที่เค้าใส่นี้โป๊หรือไม่  แต่งได้หรือเปล่า(จริงๆนะคะ)  รบกวนแสดงความเห็นด้วย

1. เสื้อผ้าพริ้วๆบางๆอาจเป็นสีหรือมีลวดลายและเห็นเสื้อตัวในสายเดี่ยวแพลมๆแต่ไม่ถึงกับเห็นชัดเจน

2. มีเสื้อนอกแต่เสื้อตัวในเว้าลงต่ำ  เห็นเนินแต่ไม่เห็นร่องอก

3. ผ้าลูกไม้ที่มีร่องๆรูๆเห็นข้างใน

4. ใส่เสื้อเชิ้ตแต่รัดติ้ว  หรือใส่บราสีดำๆ(เสื้อสีอ่อน)

5. กระโปรงผ่าข้าง  ผ่าได้แค่ไหนคะ

6. รองเท้าหุ้มส้นสุภาพและควรใส่กว่าไม่รัดส้นแม้จะสวยใช่มั้ยคะ

7. ผมเผ้าควรรวบให้เรียบร้อยใช่มั้ยคะ

8. เพื่อนๆแต่งตัวกันยังไงคะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ  เราแค่อยากทราบว่ามาตรฐานการแต่งกายสำหรับทำงานควรเป็นอย่างไร   เราเชื่อเพื่อนๆห้องแป้งค่ะเพราะเป็นสาวทำงานเยอะ

จากคุณ : Mavachi - [ 7 มิ.ย. 51 12:55:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom