Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****กระทู้เตือนภัย***** ลองอ่านดูนะคะ เป็นไอเดียเผื่อจาเอาไว้ใช้ตลบหลังพวกมิจฉาชีพ*****{แตกประเด็นจาก Q6718407}

หลังจากที่เราเคยแชร์ประสบการณ์ที่มีมิจฉาชีพโทรมาหลอกหวังจาให้เราโอนเงินไปให้ (โดยเราไม่รู้ตัว) เราก้อได้ Forward Email มาจากเพื่อนคนหนึ่ง ซึ่งเป็นพวกมิจฉาชีพที่มาทางโทรศัพท์เมื่อกัน แต่คนที่ประสบใน forward email เค้ามีวิธีการแก้เกมส์แบบฉลาดดีด้วย เลยอยากเอามาแบ่งปันให้เพื่อน ๆ ได้อ่านกัน เผื่อใครโดนแบบนี้จะได้หาทางหนีทีไล่ เล่นงานกลับพวกคนไม่ดีพวกนี้

ลองอ่านดู ฮาดีเหมือนกานนิ...

ข้อความค่ะ

Withheld : (เป็นเสียงตอบรับอัตโนมัติว่า) ที่นี่ ฝ่ายสินเชื่อบัตรเครดิตธนาคาร ยูโอบี ขณะนี้ ท่านมี
    ยอดค้างชำระค่าบัตรเครดิตเกินกำหนด.... กรุณกด 9 เพื่อฟังรายละเอียดจากเจ้าหน้าที่....

mr_renderman : ในใจผมคิด 'มานมาอีกแว้ว....เอาฟะ มีเวลานิ เล่นกะมันซะหน่อย...'เพราะ
    ผมไม่เคยไปทำบัตรเครดิตหรื อสินเชื่อกะ ยู โอ บี เลย

Withheld : สวัสดีค่ะ... ขณะนี้ทางคุณมียอดค้างชำระกับบัตรเครดิตธนาคาร ยู โอ บี เป็น จำนวน
    เท่านั้นเท่านี้ ที่นั่นที่นี่ (ฟังดูน่าเชื่อถือ และ จริงจังมากกก) นะคะ ตอนนี้คุณอาจจะต้องโดนระงับการใช้
    งานของบัตร และ ถูกดำเนินคดีความทาง กม. นะคะ...

จากคุณ : NoOmY88 - [ 25 มิ.ย. 51 16:17:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom