Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ยาย้อมผม Palty, Fresh Light, D cash ค่า ช่วยเลือกหน่อยนะคะ

คือว่าเราอยากย้อมผมให้มันออกมาสีประมาณบลอนด์เขียวเทาอ่ะค่ะ

แต่ถ้าจะได้สีนี้มันก็ยากเหลือเกิน ถ้ายังไงรบกวนหาสีที่ใกล้เคียงด้วยค่ะ

1. ผมเราสีน้ำตาลเข้าค่อนไปทางเกือบดำ

2. ถ้าใช้ดีแคช (กล่องเล็กที่ราคาประมาณ 40 - 60 อ่ะจ้า) สีมันจะติดไหม แล้วผมจะเสียรึเปล่า

3. แล้ว Palty กับ Fresh Light ถ้าอยากได้สีที่บอกไปข้างต้นควรจะใช้สีอะไรดีคะ ที่สีจะติดทนนาน ผมไม่เสีย แล้วก็ไม่แสบหัวอ่ะจ้า

โดยรวมแล้วรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบช่วยเลือกหน่อยนะคะ เราตัดสินใจไม่ได้เลย แล้วราคา Fresh Light กล่องเท่าไหร่หรอคะ เรารู้แต่ Palty ขาย 280 (ที่ร้านแรบ...) แต่ไม่รู้เจ๊เล๊งขายเท่าไหร่ เห็นเพื่อนบอกเจ๊เล๊งทำสีให้ฟรี หรอคะ? ฮาๆๆ

ขอบคุณมากค่า

ปล. สุดท้ายจริงๆค่ะ รบกวนดูให้หน่อยนะคะว่าขั้นตอนทำผมเราถูกต้องไหม
    1. ตัดผมให้เป็นทรง
    2. ยืดผม
    3. พักผม 1 เดือนแล้วค่อยทำสี
    * ผมประมาณปกคอเสื้อโปโล ค่ายือ 1000 ไม่แพงใช่ไหมคะ ^_____^

จากคุณ : Anadyomene - [ 3 ก.ค. 51 21:49:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom