Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

!!~~ อิทธิฤทธิ์ความงาม จากมะเขือเทศ สารสกัดตัวแม่ ไลโคปีน มาทานมะเชือเทศแบบง่ายๆกันดีกว่าครับ ~~!!

เมื่อสองเดือนก่อนได้ไปทานน้ำมะขือเทศปั่นมา แบบว่าเพื่อนสั่งมาให้กิน ไอเราก็ แอ๊ !!~~ ขนาดมะเขือเทศผลสวยๆเรายังจะขยาดกับรสชาติมัน แล้วนี้มาในรุปแบบปั่นเละข้นๆ มันจะน่าอภิรมย์ไหมเนี่ย

เพื่อนตัวดีก็บอกว่า ลองดู ก้เลยสั่งมาชิมอยากบอกว่าอร่อยมากๆๆๆ ไม่เหมือนมะเขือเทศแบบเฝื่อนๆเลย เหมือนน้ำสตอเบอรี่หอมๆมากกว่า ก็เลยเป็นเมนูประจำร้านนี้ไปกับน้ำมะเขือเทศปั่น

ไอเรามันเป็นประเภทที่เห็นอะไรอร่อยละอยากลองมาทำเองก็เลยไปซื้อ เครื่องปั่นน้ำผลไม้ที่เป็นโถๆ อันละประมาณไม่เกินพันนะ ลองมาปั่นกินเอง หลังจากที่ลองผิดลองถูกกับการปั่นกินเอง ก็จะได้สูตรที่การันตีว่าถูกปากมากๆก็คือ

มะเขือเทศเชอรี่นะประมาณ 1/4 กิโล ต่อ 1 แก้วใหญ่
    แอปเปิ้ลเขียวขนาดปกติ ครึ่งผล เพื่อลดกลิ่นอันไม่พึงประสงค์และจะออกเปรี้ยวนิดๆ
    น้ำเชื่อม ( ขนาดแล้วแต่ชอบนะ เติมได้ เครื่องปั่นมันมีช่องให้เติม แล้วเอาช้อนตักชิมเอา )
    น้ำส้มเข้มข้นซันควิด ( แล้วแต่ชอบอ่ะใส่ไม่ต้องเยอะให้มันออกกลิ้นส้มนิดๆ ประมาณ 1 ช้อนโต๊ะ)
    น้ำแข็งประมาณ 1 ถ้วย ถ้วยซุปก็ได้
    น้ำเปล่านิดนึง ไม่ให้มันข้นเกินไป

แล้วก็ปั่นครับผม สักเวลาหนึ่ง

ก็จะได้น้ำปั่นข้นๆชมพูๆ จะบอกว่าอร่อยมากกกกกกกกกกกกกก กับมะเขือเทศ ที่ไม่น้อยเลยนะ

ผ่านไปเดือนนึง กับสูตรนี้ผมกินทุกวันเพราะอร่อยมาก

เพื่อนทักว่า

ทาแป้งมาหรือเปล่าทำไมหน้าแดงๆ ...

ไปทำหน้ามาหรือเปล่า ...

เฮ้ยใช้ยาอะไรวะทำไมหน้าตึงๆ ...

จริงๆสาบานต่อหน้าไฟ ผมไม่รู้ถึงการเปลี่ยนแปลงกับตัวผมหรอกแต่เพื่อนมันเห็น ผมก้พิจารณาดูแบบว่า ผิวเจริญดีมาก ผิวมันจะแน่นๆตึงๆ และออกแดงๆชมพูๆ ธรรมชาติ ที่ไม่ใช่แดงเป็นเด็กสก๊อยเอายาอุทัยทิพมาป้าย

อยากให้เพื่อนๆไปลองดูนะครับผม

หรือมีสูตรอื่นยังไงมาบอกกันบ้างนะ

จากคุณ : Eddieshop - [ 4 ก.ค. 51 14:06:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom