Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเลิกใช้ยาหมอ ใช้ไรแทนดีคับ

รบกวนด้วยคับ
    คือผมใช้ยาหมอมาตั้งแต่ ม.2 จนตอนนี้ ปี4 ก็ 9 ปีมาแล้ว
    แต่อยากเลิกใช้ยาหมออ่ะคับ ใช้แล้วหน้ามันมากๆ ไม่ชอบเลย แต่รุ้ว่ามันไม่ดี แต่ใช้อย่างอื่นแล้วสิวขึ้นตลอดเลย เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยคับ ว่าควรเริ่ม และใช้อะไรบ้าง

ผมเป็นคนหน้ามันไม่รุมันเพราะยาหมอ เหรอตัวผมเอง

เคยลองเปลี่ยนแค่โฟมล้างหน้าก็สิวขึ้นแล้วอ่ะคับ
    ที่เคยลองก็มี
    Shiseido หลอดขาวๆ
    Neutrogena ที่เป็นขวดปั๊ม ฝาขาวๆ
    Lo'real for men เคยใช้ทั้ง set เลย
    ใช้แล้วมีแต่สิวขึ้นอ่ะคับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ผมว่าผมเป็นคนหน้ามัน ตอนนี้อายุ 21
    งบไม่เกิน 5000.- ทั้ง set อ่ะคับ

รูปนี่สภาพหน้าตอนนี้ ไม่ผ่านรีทัชใดๆทั้งสิ้น ถ่ายจาก iPhone จะเห็นว่าหน้ามันมากๆ ถ่ายตอน 10 โมง

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 51 21:08:34

จากคุณ : p_moop - [ 5 ก.ค. 51 21:07:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom