CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ด่วนเจ้าค่าาาา.....ขอแรงเพื่อนๆพี่ๆช่วยเลือกน้องLVหน่อยค่ะ ระหว่าง..........

SPEEDY ''35 MONOGRAM CANVAS (18 คน)
      SPEEDY ''30 DAMIER CANVAS DARK (15 คน)
      NEVERFULL MONOGRAM CANVAS GM (28 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

29.51%
     24.59%
     45.90%

1.)-SPEEDY "35 MONOGRAM CANVAS (ลาย lv):
    ใบนี้รุ่นยอออออออดฮิตมานมนาน แต่ที่สนใจคือสนใจขนาด 35 ไม่ค่อยเห็นปลอมออกมา (ส่วนตัวชอบกระเป๋าใหญ่ๆอยู๋แล้วค่ะ)
    3.ราคาถูกมากๆค่ะ เมื่อเทียบราคากระเป๋ากับขนาดและการใช้งาน รวมถึงlookด้วย
    ข้อเสียที่ควรเลี่ยง :
    1.คำเดียวค่ะ โหลมาก ปลอมเยอะ(แต่"ส่วนใหญ่"ของปลอมจะเป็นไซส์30อ่ะค่ะ) แต่ก็นะ เกิดเป็นหลุยซะอย่างรุ่นไหนไม่โดนปลอมนี่เสียชาติเกิด 555
    2.ต้องดูแล natural cowhide (หนังสีอ่อนตรงหูจับอ่ะค่ะ) ห้ามเปียก เดี๋ยวด่าง ห้ามเลอะ เอาออกยาก ขัดไม่ได้เดี๋ยวหนังด้าน etc(ของคุณแม่ปารีสก็ด่างไปหลายใบมากแล้วค่ะ เห็นแล้วหลอนเลย เสียดายยย) อาจจะใช้ชีวิตลำบากมากขึ้น 5555
    3.สะพายไม่ได้ ต้องถือด้วยมือ หรือคล้องแขนท่าคุณนายเท่านั้น ซึ่งผ่านไปซํกพักจะเมี่อยร้าวร่างกายไปหนึ่งซีก >"<

2.)-SPEEDY "30 DAMIER CANVAS DARK(ลายหมากรุกนั่นแหละค่ะ)
    รุ่นนี้ก็โหลใช้ได้แต่ก็มีข้อดีและข้อเสียให้ชั่งตริตรองดูอยู๋บ้าง
    3.ภายในกระเป๋าบุผ้าสีแดง รูดซิปปุ๊บก็แอบเปรี้ยวได้ปั๊บ

ข้อเสียที่ควรเลี่ยง :
    1.รุ่นนี้มีถึงแค่ไซส์ 30 ค่ะ เล็กกว่าใบแรกประมาณ 5 เซน
    2.ราคาแพงกว่าลายโมโนแกรมค่ะ และบรรดาพ่อค้าก็ตาม copy รุ่นนี้กันอย่างมิมีเสื่อมคลายเฉกเช่นเดียวกับใบแรก
    3.สะพายไม่ได้ ต้องถือด้วยมือ หรือคล้องแขนท่าคุณนายเท่านั้น ซึ่งผ่านไปซํกพักจะเมี่อยร้าวร่างกายไปหนึ่งซีก >"<

และสุดท้าย น้องใหม่

3.)-NEVERFULL MONOGRAM CANVAS GM :
    (ขอเรียกว่าตะกร้าจ่ายตลาดลายหลุย 555)
    รุ่นนี้น้องใหม่ รูปร่างทรวดทรงก็งดงามดี ดูทันสมัยมากกว่ารุ่นพี่ด้านบน โดยเฉพาะเวลานี้น้องหนูกะลังอินสุดๆๆๆๆ แต่เรื่องความ classic ก็ต้องรอดูกันต่อไป แต่คิดว่าหนู neverfull คงจะทำได้ไม่ยากเท่าไหร่ เพราะกระเเสตอบรับดีเหลือเกิน (จน จขกท อยากได้บ้าง กั่กๆๆๆๆๆ)
    3.ราคาไม่แพงค่ะ เพราะจ่ายเงินจำนวนเท่านี้ให้กระเป๋าใบใหญ่ขนาดนี้ ปารีสถือว่าคุ้มค่ะ ถูกมากเลย (เป็นพวกชอบปริมาณ 555)

ข้อเสียที่ควรเลี่ยง:
    1.น้องหนูไม่มีซิปค่ะ ประมาณว่าชอบเปิดหวอไรงี้้ ตรงนี้ปารีสค่อนข้าง concernเลยค่ะเพราะเป็นคนเบลอมากกกกกกกก ลืมระวัง และชอบเดินตลาดนัดมากๆ ดังนั้นหนูเนฟ เนี่ยท่าทางจะล่อตะเข้ให้มาล้วง มากรีดมิใช้น้อย อันพึงจะนำอันตรายมาสู่ตัวแม่และลูกได้ (อินมากค่ะ 5555)
    2.ต้องดูเเล cowhide หรือ หูจับ-หูรูดที่เป็นสีอ่อนไม่ให้ดำ-ด่างค่ะ
    3.สำคัญมากค่ะ ถึงน้องหนูจะงามแค่ไหน แต่ของปลอมที่เคยเจอมาปลอมเหมือนมากเลยค่ะ copy ได้เนียนมากนะคะ แบบว่าไม่แหวกไม่รู้เลย จึงรู้สึกว่า อาจไม่ค่อยคุ้มรึเปล่าในจุดนี้

----------------------------------------------------------------------------------
    จากคุณสมบัติที่บอกทั้งหมด ถึงจะยาวหน่อยแต่ก็น่าจะช่วยในการตัดสินใจได้ค่ะ (สำหรับตัวปารีสเอง) ยังไงก็ขอรบกวนเพื่อนๆให้ช่วยวิเคราะห์ แนะนำให้หน่อยนะคะ
    และ*รบกวนช่วยลงความเห็นด้วยได้ไหมคะ แบบว่าแอบอยากทราบเหตุผลอ่ะค่ะ*
    อิอิอิ จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้กัน
    Please!!! ได้โปรดเถิดค่ะ !!! S'il vous plait!!! Por favor!!!
    ถ้าได้แล้วจะเอามาเปิดถุง เปิดกล่องพร้อมกันเลยค่ะ อิอิอิ

PS.ราคาของทั้งสามใบพอๆกันเลยค่ะ อาจถูกกว่า หรือ มากกว่ากันนิดหน่อย

PS.2 ยังไงก็คงซื้อวันนี้ พรุ่งนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าได้ข่าวมาว่าที่ยุโรปปรับราคาขึ้นกัีนอีกแล้ว ต้องรีบไปสอยก่อนนนนนนนนน

PS.3 จริงแล้วอยากได้ Palermo มากแต่เกิน budget ค่ะ TT

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 51 13:24:36

จากคุณ : Dollygirl de Paris - [ 6 ก.ค. 51 13:03:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com