Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มันหน้าใสได้ไงส่งข้อความมาเยอะ ถามว่าด๊อกเตอร์ไวท์คืออะไร นะค่ะ จพอธิบายให้ฟัง

คือตัวบำรุงที่ดัง ๆ ตอนนั้นนะค่ะ ที่ดังมาคู่ๆกับไซเบอร์ไวท์เอสเต้นะค่ะ

ตอนนี้เราก็ใช้อยู่นะค่ะ เริ่มเข้าชุดที่สองแล้ว กับครีมสีส้มของเขาแต่ครีมสีส้มพึ่งซื้อนะ เห็นมันถูกดี

หลังๆอยากบอกว่ามีแต่คนทักว่าหน้าใสขึ้น  ขนาดลุงยามหน้าบริษัทยังทักว่าดูขาวขึ้นผิดหูผิดตาเลย

เรื่องจริงนะไม่ได้โม้ มีแต่คนคิดว่าเราแอบไปวุฒิศักดิ์เพราะมีพักนึง แผ่นพับวุฒิศักดิ์เต็มโต๊ะเราเลยเพราะตอนนั้นคิดจะไปหาจริงๆ

แต่เสียดายเงินกว่าเลี้ยงไข้ กว่าจะใส คงหมดเป็นสามสี่หมื่นแน่ๆ เพราะเห็นเพื่อนหลายๆคนก็โดนทีล่ะ3000 บ้าง 5000บ้างกว่าจะใสก็หมดไปร่วมๆ หลายพัน หลายหมื่นนะค่ะ

ตอนนั้นก็มาหาความข้อมูลจากในพันทิพย์นี้ล่ะค่ะ จนมาอ่านเจอเขาโพสเรื่องของไซเบอร์ไวท์ เอสเต้ กับด๊อกเตอร์ไวท์ สนใจค่ะ เลยลองไปเทสของจริงดูที่เคาเตอร์

ผลคือ

ไปดูที่เคาเตอร์ที่เอ็มโพเรียม เจอพี่บีเอเอสเต้คนนึงผมยาวๆ ผิวแทนๆหน่อย เขาก็เข้ามาสวัสดีแต่แบบสวัสดีไม่ยิ้มแย้มเลย

ส่งสายตาเหมือนไล่เราเลยก็เข้าใจนะเพราะวันนั้นแต่งตัวไปไม่ค่อยดีแถมถือถุงซุปเปอร์ มาเก็ต รุงรังเลย ก็กะไปทำสุกี้ทานตอนเย็นนินะ

เขาเห็นเหมือนเราคงแวะมาดูมั้งเลยพูดไม่ค่อยดีนะค่ะหน้าตาเหมือนดูว่าเราไม่ซื้อแบบพวกมาขอลองหรือเปล่า ประมาณนั้น

แต่ก็ขอลองนะค่ะเทสๆดุมันหลากหลายมาก หลายชิ้นมากในชุด รวมๆแล้วมันแพงไปสำหรับเราเลยกะว่าขอคิดหน่อย ถ้าดีก็จะซื้อเพราะหน้าเราดีขึ้นยังไงก็คุ้ม

กลับเห็นบีเอเอสเต้ค้อนใส่ แถมไปคุยกันกับบีเออีกคนแล้วมองมาทางเราประมาณนินทาฉันอีก ขนาดเรายังไปไม่ไกลเลยนะ โกรธมากเลย

ก็เลยเดินหาอีกจุดหมายกะว่าจะซื้อมาแกว่งผ่านหน้าร้านเอสเต้ว่าฉํนซื้อนะ ไม่ได้มาขอลองฟรีๆ

ก็เลยไปลองของ จี่วองชี่ดูนะค่ะ เลยถามหาด๊อกเตอร์ไวท์ เจอบีเอน้องผู้ชาย เขาก็สวัสดีเราแต่ไกลเลย คุยถามๆเขา ว่าขอเทสได้ไหม เขาก้ให้ลองนะค่ะ แนะนำดีค่ะ

แจะพูดไว จนบางครั้งฟังไม่ทันไปนิด แต่เขาก็พูดย้อนไปย้อนมาเหมือนรู้แหละว่าเราฟังไม่ทัน ฟังก็โอเคนะค่ะ

สำหรับการยืนยันของบีเอที่บอกว่าสำหรับผิวแพ้ง่าย เพราะกลัวแพ้มากกับไวท์ๆทั้งหลาย  พอถามราคา เช็ทนี้ก็ตกอยู่เกือบ 9000 เลยคิดว่าอยากลองคิดดูก่อน

ก็บอกขอบคุณขอเวลาคิดนิดนึง เดินออกมาน้องบีเอผู้ชายเขาก็บอกว่าไม่เป็นไรนะค่ะ เขาก็ให้แผ่นพับมาอ่าน

หลังออกมา  แอบเห็นบีเอผู้หญิง เคาเตอร์ข้างหลัง  แซวน้องเขา ว่าเทคแคร์เราตั้งนานแล้วเราไม่ซื้อ สงสารน้องเขา

ก็เลยเดินกลับไปเอามาพร้อมกับสมัครสมาชิกมาด้วยเลยอ่ะค่ะ แล้วก็แว๊บไปเดินผ่านหน้าเคาเตอร์เอสเต้ค่ะ ซะใจ

พอลองเอามาใช้ก็ได้ผลที่พอใจมากเลยล่ะค่ะ เล่าแบบนี้พอนึกเหตุการณ์ออกไหมค่ะ

จากคุณ : ผักกาดเขียว - [ 11 ก.ค. 51 00:31:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom