Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

MMU สาวๆ แวะมาอัพเดทกันหน่อยนะคะ

ผ่านวันชาติไปแล้ว มีใครพ่ายแพ้ต่อแรง discount กันบ้างหรือเปล่าคะ

ของเรา จ่ายก่อนวันชาติไปแล้ว
    EDM
    $50 Personal Kits + $18 Mini Kits + $0 Free Sample Kits + ประมาณ $18 Shipping fees
    สั่งไปแยะ เนื่องจากค่าส่งแพง เสียดายค่าส่ง
    รอประมาณ 1 เดือน ที่บ้านโทรมาถามเลย
    ไปซื้ออะไรมา เสีย Tax ตั้ง 1500 โอ้... แทบกรี๊ด
    ปรากฏกลับบ้านไปเช็คอีกที
    1500 เป็นราคาประเมิน เสีย Tax ประมาณ 600 ค่ะ
    ค่อยเบาใจมานิ๊ดดด

เราเข็คจาก forum EDM แล้ว เห็นว่าโดน Tax โหดเหมือนกัน
    ใครสั่งทีละเยอะๆ เพราะเสียดายค่าส่งแบบเรา ก็ระวัง Tax กันนิดนึงนะคะ
    เราสั่งจาก EDM เป็นครั้งที่ 2 แล้ว ขนาดกล่องเท่ากับครั้งแรกเลย
    แต่ครั้งแรก ไม่โดน Tax ค่ะ

นอกจาก EDM แล้ว ช่วงนี้เราสั่งไปหลายเจ้าค่ะ
    Lumiere, Joppa, Lauress, Meow
    2 เจ้าแรกได้มาแล้ว Joppa สั่งหลัง EDM ไม่กี่วัน แต่ถึงก่อนหลายอาทิตย์
    ส่วน Lumiere สั่งประมาณอาทิตย์กว่าๆ ก็ได้แล้วค่ะ
    มี EDM นี่แหละ รอเกือบเดือน แถมยังเสีย Tax อีก
    ส่วน Meow กับ Lauress พ่ายกิเลสวันชาติค่ะ เสียทรัพย์อีกแล้ว

Lumiere เราสั่งเป็นครั้งที่ 2 ค่ะ ครั้งแรกสั่ง Sample มาแล้วชอบมาก
    งวดนี้เลยสั่งไซส์จริง
    Joppa ถ้าใครชอบแบบ Dewy หน่อย ก็น่าลองนะคะ
    Sampling + Shipping ก็ไม่แพง
    เจ้าที่อยากลอง แต่ shipping แพงเหลือเกิน ขอยกให้ Monave ค่ะ

ว่าแต่มีใครเคยลอง The Shespace บ้างหรือยังคะ
    shipping น่าคบหามากๆ pigment ก็สวยด้วย เสียดายเราไม่แต่งตา
    ไม่งั้นไม่รอดเราแน่ๆ
    หรือว่าช่วงนี้หันไปอุดหนุน 2ndskin กันหมด ^_^

เนื่องจากของที่ว่ามาเป็นของที่จ่ายภายใน 1 เดือน
    ตัวเราเอง ยังไม่มีเวลาทั้งหมดเลยจ๊ะ

จากคุณ : A Place For My Head - [ 11 ก.ค. 51 12:37:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom