Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

---สาวๆ เคยเบื่อกะแฟนสุดนิ่งมั้ยคะ--- (นอกเรื่องค่ะ)

เรากะแฟนคบกันมาจะ 5 ปีแล้วค่ะ
    นิสัยเราเข้ากันได้ และเค้าก็นิสัยดีค่ะ
    เราคบกันอารมณ์แบบเพื่อนๆ ไม่มีความโรแมนติกเลยค่ะ
    เราเองก็ไม่ได้เป็นคนหวานอะไรเหมือนกัน ออกจะกวนตีนกันเสมอๆ
    ก็เลยเป็นยังงั้นเรื่อยมา

แต่ตอนนี้เราเริ่มเซ็งหน่อยๆ ค่ะ
    คือเราต้องไป ตปท. ครึ่งปีค่ะ นี่ก็มาได้เกือบ 4 เดือนแล้ว
    เราไม่โทรไปเพราะไม่มีโทรศัพท์ค่ะ ไม่สะดวก ปกติก็คุยกันทางเอ็ม หรืออีเมลเอา
    ตอนนี้เค้าก็เริ่มทำงานก็เหนื่อยๆ ไม่ค่อยได้คุยค่ะ
    แต่พอจะได้คุยทีก็เฉยมากๆ ทักกันปกติ คุยน้อย
    เขียนเมลก็สั้นๆ บอกไม่รุจะเขียนไร
    เราบอกให้โทรมา ก็บอกเปลืองค่าโทร ทำงานเองแล้วไม่ได้ขอเงินพ่อแม่ ต้องประหยัด เราก็ เออ เข้าใจ
    แต่ทำไมเวลาออนเอ็ม ได้คุยกันทีก็เฉยๆ เหมือนไม่คิดถึงกันมั่งหรอ

คือเรารุว่าเค้าเป็นคนอย่างงี้ แต่บางทีก็แบบอยากให้หวานๆ กันมั่ง
    อาจจะไม่ใช่พูดหวานอะไร แต่ก็ทำอะไรน่ารักๆ ให้เรายิ้มมั่งอะค่ะ
    แต่นี่ไม่มีเลย ไม่โรแมนติก ไม่มีเซอร์ไพรส์ ไม่เคยค่ะ

เพื่อนๆ เคยมีประสบการณ์อย่างงี้มั่งมั้ยคะ แล้วทำไงกัน หรือทำใจได้อย่างเดียว เฮ้อ...

จากคุณ : middleme - [ 16 ก.ค. 51 23:21:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom