Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือนภัยสาวๆ นั่งรถtaxi (คงมีคนเคยpost ไว้แล้ว แต่อยากจะย้ำอีกทีนะคะ)

วันนี้คิดว่าโดนtaxiมอมยามาค่ะ ยังไงเพื่อนๆลองอ่านดูนะคะ
    ขึ้นtaxiที่หน้าโรงหนังสยามตอนบ่ายกว่าๆค่ะ เป็นtaxiสีชมพู จำกท.ไม่ได้นะคะ (คงเพราะมึนยา) ตอนแรกมีผู้ชายมาตัดหน้าขึ้นรถเฉยเลย แต่taxiไม่ไป เราก็ดีใจคว้าต่อเลย บอกจุดหมายไปซึ่งบ้านอยู่ปริมณฑลค่ะ

ขึ้นรถปุ๊ปtaxiถามว่า เป็นนศ หรือ ทำงาน เราก็บอกไปว่า นศ แล้วเขาก็ชวนคุยเรื่องสัพเพเหระ แล้วอยู่ดีๆ เขาก็เงียบไป เราแนะนำทางเขาก็ไม่ตอบอะไรกลับมา เราก็เลยโทรศัพท์ไปคุยกับเพื่อนแทน
    รถติดไฟแดงตรงมบุญครอง เขาเร่งแอร์ เราก็บอกว่าไม่เอาค่ะ หนาวๆ ร้อนๆ เดี๋ยวไม่สบาย เขาก็หรี่ให้ แล้วก็เร่งอีก เราก็เตือนเขาอีก ว่าแอร์แรงไป (เรานั่งข้างหลังคนขับนะคะ) แล้วเขาก็เอามือไปเหมือนจะปรับเสียงวิทยุซึ่งก็ไม่เห็นว่ามันจะดังขึ้นเท่าไหร่ เขาก็ปรับมั่วไปมาๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร

ไปได้อีกหน่อย ถึงlotusตรงบรรทัดทอง เราก็เริ่มเห็นเขาปรับแอร์ด้านคนขับด้ายขวา ตอนแรกเห็นแว้ปเดียว แล้วเขาเอาตัวบัง คิดในใจ เอ๊ะ เรื่องปรับแอแรนี่คุ้นจังเหมือนเคยอ่านจากที่ไหนมาก่อน สักพักถึงโบ๊เบ๊ เริ่มหายใจไม่ออก มึนหัว ก็เลยคิดในใจวา เอาแล้วไง ต้องมีอะไรแน่ๆ เลยรีบโทรไปหาที่บ้านทำเป็นขอเบอร์อาที่เป็นตำรวจ ทำเป้นบอกว่าซื้อขนมมาจะเอาไปฝาก ตอนนั้นมือเริ่มไม่มีแรงแล้วค่ะ เริ่มสั่นเล็กน้อย (ไม่ไดหิวข้าวนะคะ เพิ่งทานข้าวกับเพื่อนมา) พอเราคิดว่า taxiคันนี้ไม่อบมาพากลแน่แล้ว เลยบอกให้จอด แต่เชอื่ไหมคะ ไม่จอดค่ะ บอกว่า เรียกมาแล้วจะมาเปลี่ยนเส้นทางได้ไง เราเลยบอกไปว่า เนี่ยจะไปหาอา อาเป็นตำรวจอยู่สน.ตรงนี้(โกหกค่ะ) เขาเลยยอมจอด แต่ก็เลยมามากเหมือนกัน

ตอนหยิบเงินจำไม่ได้ว่าให้ไปเท่าไหร่ ไม่ทันคิดค่ะ มันมึนมาก อ้อ ข้ามไปนิด ระหว่างที่อยู่ในรถ คนขับtaxi ดิ่มน้ำเยอะนะคะ เพื่อนๆทราบไหมคะเพราะอะไร เพราะว่าพอตัวเองลงจากรถแล้ว โทรหาอา อาบอกให้ดื่มน้ำเยอะๆ ก็รู้สึกดีขึ้น แต่ตอนแรกแทบเดินไม่ไหวเลยค่ะ อยากจะนั่งตรงนั้นเลย แต่taxi ไม่ไปไหน จอดรอตรงนั้น ก็เลยฝืนใจเดิน เจอ711 พอดีเลยเข้าไป

งงเหมือนกันค่ะ เพราะคิดว่าที่เจอมามันแหม่งๆ แต่สงสัยว่าทำไมคนขับรถไม่เปนไร ในเมื่อเขาก็สูดอากาศเหมือนกับเรา

มาแบ่งปันให้สาวๆ ฟังนะคะ ระวังตัวด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 51 22:26:49

จากคุณ : gubgib - [ 21 ก.ค. 51 22:17:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom