Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

^^^^มาปราบสิวกันเถอะ^^^^

เราในฐานะผู้มีประสบการณ์อันสูงส่งอิอิ  
    เมื่อก่อน สิวบุกเต็มหน้าเลยค๊ะ^_^  หน้ามันมาก 5 นาทีซับหน้าตลอด เป็นแบบนี้มาตั้งแต่อายุ 11-21ปีค๊ะ  ทั้งไปหาหมอ หมดไปอาทิตย์ละ 700-800กว่าบาท จนถึงปัจจุบัน และแล้ววันนี้เราก้เจอต้นตอของสิว (ปัจจุบัน22แล้วค๊ะ หน้าใสปิ้งเลยอิอิ)

เอาง่ายๆๆๆๆเลยนะคะเพื่อนๆๆๆๆๆ เข้าเรื่องปราบสิว...
    1, ต้องใช้คลีนซิ่ง เช็ดเครื่องสำอางค์ออกให้หมดให้สำลีสะอาดสุดๆๆนะคะ ย้ำๆๆต้องเช็ดให้สะอาดที่สุดไม่ต้องกลัวเปลืองค๊ะ ดีกว่าเสียตังไปรักษาสิวนะคะ
    (สำลีที่ใช้ต้องชุบน้ำและบิดให้แห้ง เวลาเอามาเช็ดหน้าจะได้ไม่บาดผิวค๊ะ)
    เป็นวิธีเดียวค๊ะที่จะป้องกันสิวอุดตันสีขาวที่มันแอบฝังอยู่บนใบหน้าเราและจะกลายเป็นสิวหัวช้างเม็ดเป้ง!!  

2. ตามด้วยโฟมหรือสบู่ที่เหมาะกับผิวของเราที่สุดค๊ะ เลือกอันที่ใช้แล้วรู้สึกนะอาดนะคะ

3. ตามด้วยครีมบำรุงที่เหมาะกับผิวเราค๊ะ (แล้วแต่คนนะคะ)

เพียงคุณทำตามข้อ 1 ได้แค่นี้ สิวอุดตันและสิวอักเสษ ก้จะไม่ถามหาแล้วค๊ะ

ตอนนี้ต่อให้ประจำเดือนมาหรือหน้าเราจะไปทำอะไรสิวก้ไม่ถามหาแล้วค๊ะ (ย้ำอีกที ต้องเช็ดเครื่องสำอางค์และคราบฝุ่นต่างออกจากผิวหน้าให้สะอาดที่สุดในโลกๆๆๆๆๆๆ ก่อนที่จะล้างและบำรุง)

จากคุณ : พ่อซามูไร - [ 24 ก.ค. 51 12:40:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom