Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตัดบ๊อบมาค่ะแต่ดันเซ๊ทไม่เป็นเลยกลายเป็นทรงนักเรียนมอต้น

ตอนแรกทรงที่ไว้คือผมยาวและก็ดัด วันดีคืนดีอยากเปลี่ยนลุ๊คเลยไปให้ร้านตัดแล้วช่างก็เลือกทรงให้ ปรากฏว่าเป็นบ๊อบ อึ้งไปเลย แต่พอตัดมาฟีดแบ๊กดีมาก ไม่งั้น ร้านช่างอาจโดนถล่ม

แต่ปัญหามันคือว่า เซ๊ทไม่เป็นค่ะ สระผมเสร็จไดร์นิดหน่อยไหงทรงมันมาออกเป็นเด็กมอต้น เอารูปมาเทียบใช่เลย

ก็เลยอยากลองถามพี่ๆน้องๆดูค่ะ ถ้าจะเซ๊ทให้เป็นทรงแบบข้างบนต้องทำยังไงบ้างค๊ะ ขอเป็นstepได้จะดีมากค่ะ  อุปกรณ์ที่พอจะหาได้ช่วงนี้ก็มี

ไดร์เป่าผม
    เครื่องหนีบผม
    มูส
    เจล
    โรลม้วนผมขนาดกลาง
    หวีม้วน

อุปกรณ์ที่หาได้ก็มีเท่านี้ค่ะ ปกติตอนยาวมันไม่ต้องทำอะไรเลย
    ถ้าต้องซื้ออะไรเพิ่มบอกได้ค่ะที่ให้มันได้ทรงแบบนี้

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ทะเลาะคือชอบ โต้ตอบคือรัก - [ 24 ก.ค. 51 13:31:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom