Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาบอกวิธีการใช้ DHC CLEANSING OIL + DHC OLIVE VIRGIN OIL ที่ถูกต้อง

พอดีเราe-mailไปถามทาง CS ของ DHC เรื่องวิธีการล้างหน้าที่ถูกต้องของ DHC CLEANSING OIL + ประโยชน์ของ DHC OLIVE VIRGIN OIL เค้าตอบมาได้ละเอียดดีมาก เลยเอามาลงเผื่อจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่ใช้ DHCอยู่นะคะ ว่าทำไมบางคนใช้แล้วสิวขึ้น อาจเพราะเราใช้ผิดวิธีเอง
    -----------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะ

วิธีการใช้ Deep Cleansing Oil ที่ถูกต้อง คือ ผิวหน้าและฝ่ามือควรจะแห้งสนิท กดหัวปั๊ม 2-3 ครั้ง นวดบนใบหน้าประมาณ 20-30 วินาที กรณีที่แต่งหน้าค่อนข้างหนาสามารถเพิ่มเวลาได้ตามสมควร จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด ไม่ต้องพรมน้ำที่หน้าแล้วทำการนวดต่อนะคะ เนื่องจาก Deep Cleansing Oil สัมผัสกับน้ำแล้ว ประสิทธิภาพในการทำความสะอาดจะลดลง หลังจากล้าง oil ออกจากผิวหน้าแล้ว จึงทำความสะอาดด้วยสบู่ค่ะ

สำหรับ Olive Virgin Oil สามารถทำให้สิวยุบได้ มีเทคนิคคือ ใช้ปลายนิ้วแต่ออยล์เพียงบางๆ เท่านั้น เช่น แต่บนปลายปากขวด แล้วแต้มที่หัวสิวบางๆ เพียงครั้งเดียว ทำเพียงวันละครั้งก่อนนอน สิวจะค่อยๆ ยุบตัวลง แต่สามารถใช้ได้ในกรณีที่สิวเพิ่มเริ่มอักเสบนะคะ แต่เป็นระยะมากๆ แล้ว จะไม่ค่อยเห็นผลค่ะ และไม่ควรใช้ออยล์ปริมาณเยอะ อาจจะทำให้เกิดความมันสะสมมากเกินไป จนเพิ่มการอักเสบของสิวบริเวณนั้นค่ะ

สำหรับคนหน้ามันสามารถใช้ Deep Cleansing Oil ได้ ส่วน Olive Virgin Oil ก็สามารถใช้ได้ แต่ควรปรับเปลี่ยนการใช้ โดยการหลีกเลี่ยงบริเวณที่มีความมันมาก หรือลดปริมาณการใช้ให้น้อยลงค่ะ แต่ถ้าไม่ชอบออยล์ แนะนำให้ใช้เป็นผลิตภัณฑ์ในรูปของ Milk แทนนะคะ

หากมีข้อสงสัยหรือต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถส่งคำถามผ่านทาง Email ได้ตลอด 24 ชม. นะคะ หรือโทรปรึกษา Call Center  ได้ที่เบอร์ 02-3536-333 DHC ยินดีให้บริการค่ะ

Best regards,
    Olive Club Magazine
    DHC (Thailand) Ltd.
    Tel: 0-2353-6333 Fax: 0-2353-6399
    -----------------------------------------------------------------------------

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างนะจ๊ะ

จากคุณ : kitimatm - [ 29 ก.ค. 51 10:44:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom