Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***เตือนภัยสาวๆ เจอมากะตัวเองเมื่อเช้าค่ะ กลัวๆๆๆๆๆ***

เมื่อเช้าออกจากบ้าน 10 โมงมีเรียนตอน บ่ายครึ่ง
    มีเพื่อนคณะเดียวกันห้องเดียวกันอยู่แถวบ้านเป็นผู้หญิง จะไปมหาลัยพร้อมกันเกือบทุกวันค่ะ รวมทั้งวันนี้ด้วยนัดกันไว้ 11โมง บ้านอยู่แถวถนน อิสรภาพค่ะ ก็ เออ..ออกมาเร็วก็เลยเดินจากบ้านไป คาร์ฟูตรงแยกบ้านแขก

เข้าไปซื้อของกินค่ะ..ไปซื้อ ชอกโกแลต ลดราคาด้วย
    จะได้แบ่งเพื่อนกิน
    ซื้อเสร็จเดินออกมาดูนาฬิกา 10.36 ก็โทรไปหาเพื่อน บอกว่าอยู่ตรงคาร์ฟูนะ รออยู่ เพื่อนบอกว่าเดี๋ยวออกไปแต่งตัวเสร็จแล้ว

ก็เลยมายืนรอตรงป้ายรถเมล์  มีคนยืนอยู่ ประมาณ 7 คนค่ะ มียามของธนาคารด้วยอีกสองคน คนขายกาแฟอีก1คน  

1ในนั้นมีคนแก่ผู้ชาย ยืนอยู่  พอเราไปยืน เค้าพูดว่า  " มีรถเมล์ 149 ผ่านมั้ย"
    เรา  " มีค่ะ แต่รอนานหน่อยนะค่ะ"

แล้วเค้าก็หันมาถามอีกว่ามาคนเดียวเรอะ    เราก็นึกในใจถามทำไมว่ะ  เราไม่ตอบ

แล้วก็หันมาถามอีกว่าบ้านอยู่แถวนี้เรอะ
    คราวนี้เราว่ามันไม่ค่อยดีแล้วก็เลย ถอยออกมาหลายก้าวเลยค่ะ

แล้วก็หันมาพูดว่า จะมีใครว่าอะไรมั้ยถ้าผมจะติดต่อกับคุณ

เราเดินหนี เลยค่ะเอาไงดีว่ะ ไม่เคยเจอ มันยังคงเดินตามค่ะ เลยโทหาเพื่อน สายไม่ว่าง บ้าเอ้ย ก็เลยยกมือถือขึ้นมาพูดเสียงแข็งใส่มันว่า  อยู่เฉยๆ จะถ่ายรูปให้ตำรวจ กับน้าที่เป็น ทนายดู มันรีบหันหลังเดินไปเลยค่ะ

ขู่มันไปอย่างงั้นเองค่ะ กลัวมุกแป็กเหมือนกัน คนที่ป้ายรถเมล์ไม่มีใครช่วยเลยค่ะ กลัวมันจะเอายาอะไรมาป้ายรึให้ดม แล้วไปตื่นอีกทีแถวมาเลย์อ่ะค่ะกลัวมากก็เลยนั่งมอไซวินตรงหน้าคาร์ฟูไปยันมหาลัยเลยค่ะ คิดตั้ง 150 บาทแน่ะ

รูปร่างหน้าตาคนโรคจิต มีเชื้อจีนแน่ๆค่ะ แก่ ผอม ตาโปน ใส่เสื้อยืดคอปก กางเกง แสล็คค่ะ

ถ้ามันหื่นก็ไปหาซื้อสิค่ะ มาทำแบบนี้ทำไม จะตบมันก็ไม่ยากค่ะแต่กลัวมันจะมีอาวุธ หรือยาสลบอะไรพวกนี้ นี่กลางวันแสกๆนะค่ะ  แถวนั้นคนก็เยอะแต่ไม่มีใครสนใจใครเลยค่ะ

จากคุณ : zaguy1 - [ 6 ส.ค. 51 17:27:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom