Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มา update ผลการใช้บริการของ Slimming Center แห่งนึง จากที่ไปซื้อคอร์สมาลองขำๆ ค่ะ{แตกประเด็นจาก Q6833979}

จากกระทู้ที่แล้วที่มาปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ เกี่ยวกับการไปใช้บริการสถาบันกระชับสัดส่วน เราเลยไปซื้อ package ที่เป็นโปรโมชั่นในงาน Amazing Thailand Grand Sales เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ที่ผผ่านมา ในราคารวมๆ แล้วประมาณ 15,000 บาท ได้ประมาณ 61 treatments ค่ะ จะใช้ยริการได้ประมาณ 15 วัน พนักงานเขาแนะนำว่าให้ไปประมาณ 2 ครั้ง / สัปดาห์ ค่ะ

หลังจากที่ซื้อมา ไปใช้บริการแล้ว 3 วันค่ะ แต่ว่ายังออกกำลังกายทุกวัน 1 - 2 ชม. ด้วยตามปรกติค่ะ แต่จะเน้นเล่นโยคะร้อนมากขึ้น เพราะพนักงานเขาบอกว่า ทำยังไงก็ได้ให้เหงื่ออกเยอะๆ จะช่วยให้ treatment ได้ผลมากชึ้น ประกอบกับการกินอาหารหลักน้อยลง งดกินขนมและน้ำหวานทุกขนิด กินไอติมแบบ soft อาทิตย์ละ 1 โคนเมื่ออยากมากๆ จริงๆ กินมะละกอเป็นผลไม้มากข้นนิดหน่อย ดื่มน้ำมากขึ้นนิดหน่อย ผลปรกฏว่า น้ำหนักลงมาอีก 1.5 กก. จากเมื่อ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา แต่ว่าขายังคงไม่ลงเหมืือนเดิม แต่เป็นส่วนหน้าท้องกับพุงลดลง ไม่รู้ว่าที่ลดลงเป็นพราะมีรอบเดือน หรือว่าจากการปรับแผนการออกกำลังกาย หรือจะเป็นเพราะ treatment ??

ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่อุตส่าห์ตามอ่านนะคะ ถึงแม่้หลายๆ ความเห็นบอกว่าจะไม่ได้ผลอะไรมากมายก็ตาม แต่เราก็ยังไปลองอยู่้ดี ถือเป็นประสบการณ์ชีวิตค่ะ
    ^_^ ตอนนี้ไม่ได้คาดหมายอะไรมาก ขอแค่ให้ใส่เสื้อผ้าที่ซื้อมาตอนน้ำหนักขึ้นให้ได้ก็พอแล้ว ซึ่งตอนนี้ก็เริ่มใส่ได้แล้วค่ะ แต่ว่ายังแน่นๆ ช่วงขาอยู่ -_-" เลยยังคงต้องพยายามต่อไป ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้กำลังใจนะคะ และขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ เพื่อนๆ ที่กำลังลดน้ำหนักอบยู่ด้วยค่ะ ^_^

จากคุณ : prettyjoy44 - [ 9 ส.ค. 51 21:33:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom