Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<<ครีมม.รังสิต>>> มาตอบข้อสงสัยค่ะ เชิญเลยยย

เห็นหลายๆคนเริ่มถามถึง เราใช้มานานเล้วล่ะจ้ะ ประมาณปีกว่าๆได้แล้ว

เค้ามาตั้งศูนย์ในม.เกษตร ตอนแรกๆก็ไม่สนใจเล้ยแม้แต่น้อย

เพราะชีวิตเคยปฏิธานไว้ว่าจะไม่เดินเข้าไปเสียตังค์ให้คลินิครักษาหน้าเด็ดขาด

แต่ไปๆมา เริ่มหนักใจกับรูขุมขนที่กว้างและหน้าเริ่มมันๆเยอะแยะ
    แถมดำง่ายอีกตั้งหาก

เลยวันนึงตัดสินใจเข้าไปปรึกษา เห็นคนนึงมาก่อนหน้าเรา สิวเยอะมากกกกกกกกกกกกกก แบบว่าทั้งหน้าเลยไม่เหลือพื้นที่

เราก็แอบอึ้งนิดๆ ...(คิดในใจ มันจะหายมั้ยเนี่ย)

เราก็ถามสรรพคุณยาเชื่อถือได้มั้ย รักษาได้ผลจริงหรอ ค่ายาเท่าไหร่บลาๆๆ

ซักพักเค้าก้อบอกมาว่าประมาณนี้ๆๆ เราก็โอเคลองดู ประมาณห้าร้อยกว่าบาท ยาประมาณห้าหกกระปุก

อีกสองอาทิตย์เราก็เข้าไปที่ศูนย์ม.รังสิต ในมหาลัยเรา
    เจอผู้ชายคนที่ตอนนั้นสิวเต็มหน้ามาอีกครั้งแม่เจ้า

หายไปหมดเกือบทั้งหน้า เหลือรอยแดงๆไม่มาก ดีขึ้นกว่าสองอาทิตย์ที่แล้วเยอะมากๆๆๆ

เราเลย เออครีมเค้าคงดีจริง เลยใช้บ้าง ปรากฏว่าผ่านไปสองอาทิตย์ปลื้มมากกกกกกก

ค่ะหน้าขาวขึ้น ใสขึ้น รอยด่างดำลดลง รูขุมขนเล็กลง หน้าไม่มันเหมือนเมื่อก่อน แฮปปี้มาก ใช้มาจนวันนี้ก็ปีกว่าแล้ว บอกได้ว่า ไม่เปลี่ยนใจค่ะ

.... สำหรับที่บอกว่าหน้าจะไวต่อแดด ก็บอกตามตรงว่ามีส่วนจริงค่ะเพราะออกแดดแล้วแสบง่าย แต่ไม่ดำง่ายนะเราว่า....

โดยมากเราเป็นคนหลบแดด แบบขั้นเทพอยู่แล้วด้วยค่ะเลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่

...ใครมีคำถามถ้าเราตอบได้เราจะตอบให้ค่ะ งิงิ เด๋วเอารูปมาลงนะคะ

จากคุณ : ปากกาลูกลื่น - [ 10 ส.ค. 51 22:53:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom