Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

MMU~~~~~ผู้ใดมีสูตรทำแป้งฝุ่นสูตรควบคุมความมันจากชุดของ TKB kit บ้างคะ

ก่อนหน้านี้ก็ปั่นแป้งฝุ่นใช้เอง ตามสูตรนี้ค่ะ
    สูตร Matte Powder แป้งคุมมัน
    แป้งข้าวโพด 1 ช้อนโต๊ะ, Kaolin Clay 1/4 ช้อนชา, Color Concentrate 1 ช้อนสกูปใหญ่ ปั่นให้เข้ากัน
    จากคุณ : แอ่นแอ๊น   - [ 3 ธ.ค. 50 10:57:32 ]
    และประกอบกับทานไดแอนหน้าก็เลยไม่มัน ใช้สูตรนี้ก็โอเคดี

แต่ตอนนี้เลิกทานไดแอน หน้าเริ่มมันง่ายขึ้น ก็เลยอยากได้แป้งฝุ่นควบคุมความมันค่ะ และยิ่งเป็นแป้งเขียวยิ่งดีค่ะ เพราะหน้าแดงจากรอยสิวค่ะ

ท่านใดมีสูตร ขอบริจาคหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : dorapooka - [ 14 ส.ค. 51 13:34:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom