Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### วันหลัง...อย่าลืมถามช่างด้วยว่า...พี่ๆ มีแฝดรึป่าว ###

วันนี้กะว่าทำงานให้เสร็จแล้วจะแวะไปช่วยงานพี่จีน ไอเราก็อยากจะให้กะบาลงามๆ เลยแวะไปร้านตัดผมเอื้ออาทรใกล้บ้าน

กะให้ช่างเล็มผม เพราะผมคิสมันแตกปลาย ปรกติก็มาเล็มอยู่กับช่างประจำ ไม่ต้องพูดจาอะไรกันมากมายก็เข้าใจ

ไปใกล้ๆบ้านจะใส่คอนแทคใส่แว่นทำไมใช่มั๊ยคุณ ช่างก็รู้ใจ แค่เล็มผม เดี๋ยวก็เสร็จ เข้าไปป๊าบบบบ

บอกพี่ช่าง "เหมือนเดิม" ((คือ...เล็มผมเหมือนเดิมนะ))

เห็นพี่ช่างอ้วนขึ้น ไม่กล้าทัก เราก็อวบๆอ้วนๆ เข้าใจๆ

ช่างก็เข้ามาจับผม "เคยตัดบ๊อบใช่ม๊ะ"

เราก็งง ก็เค้านิหละตัดให้เราเอง ลืมหรอวะ "คะพี่ จัดมาเลย แต่คราวนี้เอาผมหน้าสั้นๆม้าๆ คาวาอิ๊น้า ๕๕"

ช่างก็ "โอเค เดี๋ยวจัดให้"

จัดมา "ฉับ" แค่ฉับแรกหัวใจแทบวาย มันหายไปแล้วอะคู๊ณณณณณ

รีบเอามือทัดหู เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย หัวกรู๊ววววววววววววว

แต่อาการภายนอกคิสจะสงบนิ่งมาก "เอางี้เลยหรอพี่"

ช่าง "ก็เอาทรงเดียวกับพี่นิหละ หัวแบบน้องเนี้ยตัดขึ้นนะ"

คิส "..." ((เมิงตามใจตัวเองมากไปมั๊ยยยยยยยยย))

ช่าง "อ้าวเงียบ"

คิส "อ่า...คือหน้ามันบานอะนะพี่นะ แบบนี้มันก็ซาลาเปาดีๆนิเอง"

ช่าง "ไม่เลยน้อง ทรงนี้ไม่ใช่ว่าทุกคนจะตัดได้นะเนี้ย" พี่พูดไปก็เล็มสูงขึ้นไปเรื่อยๆ

คิส ((ใช่สิ ต้องคนที่โดนดูดพลังงานชีวิตไปหมดแล้วถึงจะตัดได้ T   T จะโผล่หัวไปช่วยพี่จีนยังไงดีวะเนี้ย)) "อืมม ปรกติพี่ก็แค่เล็มๆเองนะ"

ช่าง "อ้าว น้องเคยมาตัดแล้วหรอ"

คิส "..."

ช่าง "..."

คิส "อ่า พี่ไปยืดผมมาหรอ??"

ช่าง "อ่อออออ ช่างที่ดัดผมแล้วหน้าเหมือนพี่นั่นน้องสาวพี่เอง"

คิส "..."

ช่าง "น้องโอเครึป่าว"

น้องโอเครึป่าว

อ่า...เหมือนมีETCมาเล่นไลฟ์ข้างๆหู

"....อย่าถามได้มั๊ยรู้สึกยังไง...อย่าถามว่าชั้นจะคิดยังไง...จะอยู่ยังไง เมื่อกะบาลบรรลัย จะถามกรูทำไม...."

มาเตือนสาวๆ "วันหลัง...อย่าลืมถามช่างด้วยว่า...พี่ๆ มีแฝดรึป่าว "

ไม่ใช่ว่าคิสจะไม่เข็ดกับช่างตัดผมนะ ทำใจเผื่อไว้เสมอเวลาเข้าร้าน

แต่เพราะว่านิไว้ใจว่าช่างมันช่างประจำเรา ไม่เคยจะคาดคิด...ไม่เคยจะคาดฝัน...

ตอนนี้โคตรจิตตก ตัดเสร็จ หันไปหาช่าง พูดเบาๆ "ร้านพี่มีต่อผมด้วยใช่มั๊ย T   T"

พี่เค้าก็บิ้ววววเหลือเกิ๊นนนว่าเข้ากับเรา แต่เราหมดอารมณ์ไปแล้ว ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงกับหัวตัวเองดี อยากใส่วิก

กะว่าจะไม่ไปงานพี่เค้าแล้ว เพราะไปก็คงไม่ได้ช่วย งานเราก็ยังไม่เสร็จ หัวก็มาเป็นแบบนี้อีก เป็นสถานการณ์เหนือความคาดหมายจริงๆ แต่ด้วยสปีริทก็คงไปอยู่ดี ขอพี่ๆอย่าล้อหมาคิสด้วยเต๊อออ สาธุ~~

จากคุณ : KissAhoLicGal - [ 16 ส.ค. 51 14:46:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom