Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review == BOTOX ลดกราม + review แต่งหน้ากระชากวัย สไตล์แม่ลูกอ่อน ค่ะ ===

ซุ่มเป็นขาประจำ และ ไป- กลับ ห้องแป้งอยู่ 2 ปีแล้วค่ะ
    ตอนนี้ อายุ จะขึ้นเลข 3 แถมลูกอีก 1  เข้ามาห้องนี้ แล้ว
    เกิดแรงบันดาลใจ ในการฝืนสังขาร มากมาย  

แบบว่า เจียดเวลาจากการเลี้ยงลูก มาดูแลตัวเองบ้าง ก็ดีนะ
    แถม ใช้ บิวตี้บำบัด แก้อาการเซ็ง เป็นช่วงๆได้เป็นอย่างดี

เมื่อ เดือนที่แล้ว  ได้มีโอกาส ไปฉีด BOTOX ลดกราม มาด้วยค่ะ

ที่คลีนิก เดอร์มาพลัส ซอย พัฒนาการ 64
     ที่นี่ใจดี บริการดี  แอบลดราคาให้ นิดนุง ด้วยจ้า หุหุ

ตอนฉีด คุณหมอ ก็ จะให้เรา กัดฟันแน่นๆ เพื่อดูกล้ามเนื้อ บริเวณกรามค่ะ

ของเรา ใหญ่พอสมควร เนื่องจาก เวลาเครียด ชอบ ขบฟันกราม น่ะค่ะ ตั้งแต่เด็กๆ

และ เป็น กรรมพันธุ์ ด้วยส่วนนึง  ที่บ้าน โครงหน้า เหลี่ยมๆ แนวนี้กันหมดเลย พี่น้อง

หมอเลย ฉีดให้ 48 ยูนิต ค่ะ  คือ เอาเข็มเล็กๆ ฉีดข้างละ 5 เข็ม

ก่อนฉีด ก็มีผู้ช่วย เอาน้ำแข็ง มาประคบให้เย็นๆ ชาๆ
    ( แล้วเอานมข้นหวานราด ... )  55

ตอนฉีด ก็ไม่ค่อยเจ็บนะคะ
    ที่เตรียมใจไปนี่ นึกว่าจะเจ็บกว่านั้นซะอีก

ขอชมว่าคุณหมอ มือเบามากกกกก........

หลังจากฉีด ก็ไม่เจ็บอะไรเลย
     แต่เราก็หลีกเลี่ยง การเคี้ยวของเหนียวๆ ค่ะ
    จริงๆ ก้ต้องหลีกเลี่ยงอยู่แล้ว  เพราะ กล้ามเนื้อบริเวณกราม
    มันจะไม่ค่อยมีแรงเหมือนเดิม

มันจะรู้สึก กระปกกระเปลี้ย ป้อแป้ ...
    เคี้ยวไรหน่อย ก็เหนื่อยกรามแล้ว  ถือโอกาส ลดความอ้วนได้ในตัว

อาทิตย์แรก  ก้เริ่มเห็นผลแล้วค่ะ ว่า กรามหดลงไปนิดนึง
    เวลาเกร็งกราม ก็รู้สึกว่า กล้ามเนื้อมันฝ่อๆไป

หมอบอก botox ช่วยให้คลายกล้ามเนื้อได้ระยะนึง ประมาณ 6-9 เดือน ค่ะ

ตอนนี้ 3 อาทิตย์ผ่านไป  ก็ได้ผล ประมาณตามรูปที่เห็นค่ะ
    ไม่ได้ตกแต่งรีทัช แต่อย่างใดค่า....

คิดว่า อีก 6 เดือน  คงต้องไปฉีดอีกที  
    แต่คุณหมอบอก จำนวนยูนิตที่ฉีด จะลดลง  แถมอยู่ได้นานขึ้นกว่าครั้งแรก

บางคนฉีด 2-3 ครั้ง  ก็ กรามเล็กลง ถาวรเลยค่ะ

แต่คงต้องหลีกเลี่ยงการเคี้ยวอาหาร เหนียวๆ บ่อยๆด้วย

สรุป  ตอนนี้  ปลื้มเลยค่ะ  เลยมา Review ไว้เป็นข้อมูล
    เผื่อมีใครกำลังสนใจจะไปทำ  

เพราะ เท่าที่ เซิร์ทๆ ดู ยังไม่ค่อยมีใครมารีวิว เลย หาไม่เจอเลยค่ะ

อันนี้ Before  2-3 เดือนก่อน
    After  คือ  เมื่อเช้านี้ค่ะ

จากคุณ : ปั๊บโปะจัง - [ 20 ส.ค. 51 21:09:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom