Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผิวสวยด้วยขมิ้นครับ

ขมิ้นสมุนไพรแบบไทยๆ หลายคนคงเคยได้ยินกันมาแล้วว่าขมิ้นมีคุณสมบัติช่วยบำรุงผิวสวยมีผลิตภัณฑ์หลายชนิดในท้องตลาดที่มีขมิ้นเป็นส่วนผสม วันนี้ผมมีวิธีใช้ขมิ้นบำรุงผิวด้วยวิธีง่ายมากๆแบบนึกไม่ถึงไม่ยุ่งยาก และได้ผลดีซึ่งผมเองได้ทดลองมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 เดือน ผลที่ได้คือสิวที่เคยขึ้นประปรายแบบไม่ทราบสาเหตุ หายเกลี้ยง (ในรอบสามเดือน มีสิวขึ้นมา 2 เม็ด บวมๆแล้วก็หายไปเอง) ผิวหน้าใสขึ้น แบบธรรมชาติ รอยจุดด่างดำหายหมด สีผิวสม่ำเสมอ วิธีง่ายๆดังนี้คือไปซื้อขมิ้นผงอย่างชนิดกิน เป็นแคปซูลยี่ห้อใดก็ใด้ มีหลายยี่ห้อ หาภาชนะเล็กๆมีฝาปิดเช่นขวดอายครีม เปิดแคปซูล โดยจับปลายแคปซูลแล้วหมุนไปหมุนมาจนแคปซูลถอดออกจากกัน เทใส่ขวดเอาวางไว้ในห้องน้ำเวลาจะล้างหน้าให้บีบโฟมล้างหน้าหรืออะไรก็ได้ที่ใช้ล้างหน้าใส่ฝ่ามือ แล้วเอาปลายนิ้วอีกข้างแตะที่ขมิ้นเล็กน้อย(ย้ำว่าเล็กน้อย)ใช้นิ้ววนๆให้เข้ากัน ขมิ้นจะละลายเข้ากับโฟมหรือสบู่ได้ดี แล้วล้างหน้าตามปกติ กับร่างกายก็ใช้วิธีเดียวกัน ภายใน 1เดือนคุณจะเห็นความเปลี่ยนแปลงภายใน 3 เดือน ผิวคุณจะสวยอย่างเห็นได้ชัด แต่ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าทุกคนที่ทำจะได้ผลดีทุกคนหรือเปล่าอันนี้ก็ต้องลองกันดูนะครับ ซึ่งคิดว่าไม่น่าจะมีผลเสียหายอะไรเพราะเป็นของธรรมชาติ ราคาก็แสนถูก จะมีข้อเสียก็คือปลายเล็บจะเหลืองๆ เพราะฉนั้นจะไว้เล็บยาวไม่ได้ครับ แล้วใช้มะขามขัดผิวอาทิต์ละ 2-3 ครั้ง อยากให้ลองกันดูครับ ได้ผลดีอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ แล้วขมิ้นก็ทานด้วยวันละ 1 แคปซูล ประโยชน์มากมายครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 51 21:56:20

จากคุณ : หล่อไปหมด - [ 13 ก.ย. 51 21:52:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom