Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเคยกินคอลลาเจนที่เป็นผงๆบ้าง แนะนำหน่อยค่ะ

กะว่าจะซื้อมาทานดูอ่ะคะ(แอบบอกยี่ห้อหน่อยว่าNippi collagen)
    กำลังมีปัญหาผิวแห้งๆแล้วมันออกจะสะท้อนๆแสง
    (ไม่กินผักตั้งแต่เด็กค่ะ เป็นคนกินยากด้วย)ลองใช้ครีมแล้ว แต่ช้า
    ก็เลยจะหาพวกครีม คอลลาเจนมาทา เสริชดันเจอ อย.บอกว่า
    เครื่องสำอางค์ใดๆที่มีคอลลาเจน อย.ขอประกาศว่า ไม่ได้ผล เพราะดูดซึมไม่ได้
    อีกก็เลยต้องกินละ (ฉีดคงไม่เอาเจ็บ แพง ม่ายเอา)

อ่ะค่ะ ไปลองเล็งๆอ่านๆ 2-3 ยี่ห้อละ ที่มาบุญครอง
    ยี่ห้อนึงท่าจะดีมากๆอ่ะคะ แต่แพงจังเลย คิดว่าคงยังซื้อไม่ไหวละ

แต่ เจ้า นิปิ นี่พอไหว เอาละเก็บแต่ข้อมูลก่อนดีกว่า เรามันคนไม่ตามกระแส
    ก็เลยมีคำถามค่ะ
    1. คนขายก็บอกว่าให้ผสมกับอาหารหรือน้ำได้เลย
    แต่ข้างซองมันเขียน ภาษาไทยกำกับไว้ว่า ห้ามใส่ในเครื่องดื่มฟองฟู่ น่าจะ
    พวกโซดา โค้ก เพราะอะไรค่ะ

2. ใครที่เคยกินแล้ว บอกหน่อยค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง คร่าวๆก็ยังดี หรือเป็นยี่ห้ออื่น
    ก็ได้ที่มันเป็น เปปไต เหมือนๆกันน่ะคะ  
    ปล. เสริชดูเจออยู่กะทู้เดียว ในพันทิพย์ ตกลงมันมีขายนานแล้วเหรอค่ะ

จากคุณ : J-shock - [ 18 ก.ย. 51 16:14:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom